Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Bác chủ khỏe quá, em cũng đang ấp ủ một chuyến như bác. Chúc bác và gia đình sức khỏe :D
Cám ơn bác, có điều kiện là lên xe đi liền đừng chần chờ bác nhé.
Chuyến này em đi kiểu nghỉ dưỡng nhiều nên cũng khỏe bác ơi, có nhiều chuyến em đi đua giữ lắm, mỗi đêm ngủ một tỉnh:D

• Like
Reactions: mave_rick
Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Chân không mỏi, người không ê là dối lòng ak bác.kaka
hồi 2020 em cũng từng đạp 1 lèo 640km từ Quy Nhơn về SG, lần đó còn phê hơn
đường về, em ngán nhất khung 14-15h với 17-18h hihi.
chúc mừng bác có 1 chuyến đi tuyệt vời

• Like
Reactions: siunhanmap1410
Hạng D
24/10/15
3.603
2.479
113
33
Chào các bác, tranh thủ giờ trưa rãnh em viết tiếp về chuyến hành trình của em

Ngày 2: Chill Đà Lạt

Tối mệt nằm ngủ 1 giấc phê thật các bác, em để báo thức 6h30 dậy để xuống phòng gym tập thể dục cho phẻ, vợ con thì cho ngủ nướng đã đời, đằng nào trời cũng mưa nên hog đi đâu sớm được.

Xuống phòng gym của KS Colline thì hơi bất ngờ các bác, xịn vãi. Thường các KS có trang bị phòng gym chỉ ở mức vừa đủ với vài máy cơ bản, còn Colline thì đầu tư lớn vãi, kiểu như các phòng gym xịn ở SG lun. Vào gặp em lễ tân thì mới biết phòng này ngoài phục vụ cho khách lưu trú ở KS còn kinh doanh thêm khách ngoài, nhưng mà lúc em xuống thì thấy chỉ có mình em, không thấy ai tập, có thể sớm quá mà ngoài trời vẫn còn mưa rả rít
View attachment 2769257View attachment 2769258

View attachment 2769259

Phòng khá xịn, tạ Rogue chuẩn thi đấu lun, có boxing nữa. Bác nào tín đồ của Gym như em thì vô đây là hết bài. Loay hoay tập một hồi mà cũng đã gần 8h, em về lại phòng tắm rửa với gọi vợ con xuống ăn sáng nữa.

Khu vực nhà hàng của KS ở tầng 5, rộng và thoáng có view nhìn ra khu chợ đêm khá đẹp, chỉ tiếc là hôm nay trời mưa gió quá. Theo cảm nhận của em thì ăn sáng ngon, đầy đủ món. Ở KS 2 ngày mà quên chụp cái nhà hàng mất tiêu.

Ăn sáng xong thì cả nhà chuẩn bị đồ để chu du Đà Lạt, do sáng vợ con em dậy trễ nên dự định sẽ đi chơi rồi ăn trưa tới tầm 3h mới quay về lại KS nghỉ ngơi. Điểm đến được ấn định đầu tiên là nông trại Puppy Farm
View attachment 2769263
Cả nhà làm tấm ở KS trước khi lên đường

Từ KS tới Puppy Farm tầm 20p lái xe, trời mưa và xe cũng khá đông khu vực thác camly. Những tưởng trời mưa sẽ vắng ai ngờ cũng đông vãi nồi các bác, đúng là mưa rơi không cản được bước chân dân chơi.

Vé vào cổng 60k/người, trẻ em dưới 1m2 thì được free. Trong này thì có 3 phân khu: nông trại cún, vườn hoa, khu sen đá - xương rồng.

Vô chơi mới mấy em cún trước nha các bác:

View attachment 2769266
View attachment 2769267

View attachment 2769269
View attachment 2769270

Mấy em cún ở đây được thuần dưỡng rồi nên rất hiền, lại gần vuốt ve chụp hình thoải mái, nhưng em cảm giác các em hơi bùn các bác, không biết có phải vì bị làm thương mại hog.
Em thì dốt về các loại cún nên hog biết tên, nhưng mà ở đây nhiều loại lắm.

Chơi với mấy em cún xong thì ra vườn hoa, ngoài trời thì vẫn cứ mưa, em thì bị vợ cả chộp lén
View attachment 2769271

F1 của em, đẹp trai hơn ba rồi.
View attachment 2769273

Anh hai chụp hình với mẹ và em
View attachment 2769275

Vợ cả em giữa rừng hoa
View attachment 2769298

Ngoài vườn hoa cẩm tú cầu có 1 cái xích đu lớn, hai ba con nhào vô chơi thui
View attachment 2769274

Chơi đã đời rồi thì cả nhà qua bên kia đường để vào tham quan vườn sen đá - xương rồng, nhìn mê vãi các bác.
Giữa các cây xương rồng lớn có để mấy cái ghế để ngồi sống ảo, cũng phải xếp hàng đợi mới được chụp ak các bác
View attachment 2769277
View attachment 2769279

Lúc này anh hai cầm máy chụp cho ba mẹ với em
View attachment 2769280

View attachment 2769297

Hai ba con cũng làm với nhau một bô
View attachment 2769281

Chụp đã đời cũng hết cảnh, giờ đã hơn 11h30 rồi, hỏi thì mấy mẹ con chưa thấy đói do nãy ăn sáng trễ, yêu cầu ba chở đi đâu chơi tiếp rồi mới đi ăn cơm sau. Đề bài khó vãi các bác, đi đâu giờ ta. Lúc này tự nhiên chợt nhớ có bảo tàng sinh học Tây Nguyên, em đi lần cuối cách đây cũng 20 năm rồi. Nhớ mang máng là trong này có trưng bày nguyên bản các loại thú, thấy hay cho F1 nên quyết định đi lun.

Đầu đường vào bảo tàng có Giáo xứ Tùng Lâm, đường lên giáo xứ khá chill, và theo chỉ đạo của vợ cả dừng lại làm vài bô hình thôi các bác

View attachment 2769300

Em cũng ké được 2 tấm
View attachment 2769301
View attachment 2769303

Từ đầu chạy vào tầm 300m là tới cổng mua vé, 15k/ người, trẻ em free. Đường vào có hàng cây khá đẹp mà em không biết tênView attachment 2769305

Vào đến bảo tàng thì cảm thấy hơi lạnh các bác, theo 2 nghĩa lun. Có thể do em di ngay giờ thiêng (12h) mà rất vắng, ngoài nhà em thì chỉ có thêm 4 bạn nữa, bảo tàng thì có vẻ cổ kính rêu phong nữa nên cảm giác cũng rờn rợn.

Tranh thủ làm 2 bô cho em và vợ 2
View attachment 2769306
View attachment 2769307

Ở ngoài thấy lạnh rồi vô trong còn ác hơn nữa các bác, giống như mấy cảnh trong phim kinh dị vậy. Nguyên dãy hành lang sáng đèn một các im ắng, lạnh lẽo không bóng người, em thì không sao chứ vợ con em thì cứ nắm chặt tay em.

Vào tham quan một hồi thì F1 nhà em cũng tươi tắn chụp hình các kiểu
View attachment 2769309

View attachment 2769310

View attachment 2769311

Đi một vòng tầm 20p thì cũng hết khu vực tham quan, cả nhà ra lại bên ngoài tìm chỗ chụp hình.
Lang thang thì gặp được Lâu đài Chocolate nằm bên cạnh bảo tàng lun. Trong này có biểu điễn chocolate nữa nha các bác, mà lúc em đi thì hog có. Nếu đi theo đoàn hoặc khách đông thì em nghĩ sẽ có show.
View attachment 2769313

Vào tham quan rồi mua mấy thanh chocolate cho F1 rồi chuẩn bị đi ăn trưa thôi, 13h30 mất tiêu ùi.

Đến đây hệ thống giới hạn up 30 file hình nên em viết tiếp khúc sau nha các bác!
Cái nhà thờ này nó cứ như trong mây phim mỹ. Đã vậy luc trc còn để con voi ngay chân cầu thang hù nữa, ko biêt nay sao rồi

• Haha
Reactions: siunhanmap1410