Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Cái món ếch nướng đất sét làm sao các bác?

Sau lưng tủ áo của em có ..........con tắc kè, rõ to bằng cườm tay em bé. làm sao bắt nó làm món đây??????????

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Gà nướng đất sét, hay còn có tên gà ăn mày em được biết qua truyện Đất rừng phương nam của Đoàn Giỏi, sau này thì được dựng thành phim.
Cũng vì thế mà em với lũ bạn vài lần lại bắt trộm gà nhà mang đi nướng. Cảm giác lúc đó là ăn rất ngon

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
jeany.huynh nói:
Cái món ếch nướng đất sét làm sao các bác?

Sau lưng tủ áo của em có ..........con tắc kè, rõ to bằng cườm tay em bé. làm sao bắt nó làm món đây??????????
Tắc kè ngâm rượi thì bổ phải biết. Bác mang ngâm rượi, đảm bảo bác uống mợ bác khen nức nở :D

Công dụng của rượi tắc kè
- Tắc kè còn có tên gọi là đại bích hổ, cáp giải, cáp giới. Tên khoa học là Gekko gekko L họ tắc kè. Bạn đừng nhầm với con thằn lằn (thạch sùng). Nó dài hơn con thằn lằn, đầu, lưng, đuôi đều có vẩy nhỏ nhiều sắc màu từ xanh lá mạ đến xanh rêu. Đuôi tắc kè có thể coi là bộ phận qúi nhất. Nếu bạn bắt nó, nó có thể rụng đuôi rồi mọc lại.
Theo sách cổ thì tắc kè là vị thuốc quí tương đương với nhân sâm. Thường được dùng trong những trường hợp bất lực ở đàn ông. Khi dùng phải dùng 1 đôi (một đực một cái mới công hiệu). Ngoài ra tắc kè còn là vị thuốc bổ phế, dùng để chữa các chứng ho lâu ngày không hết.
Phương thuốc: Tắc Kè (1 đực, 1 cái) 50g, đảng sâm 80g, huyết giác 10g, trần bì 10g, tiểu hồi 10g, đường cát 40g, rượu nếp 400 2 lít.

Hạng B1
26/3/10
83
0
0
39
Hà Nội
Đang lúc đói lại vô đọc đúng topic này của bác chủ, hấp dẫn quá, dưng mà món tắc kè và trăn là iem không dám ăn rùi.