Tập Lái
19/9/14
1
102
28
48
Chứng chỉ kiểm toán sau khi ra trường và đi làm vài tháng ở 1 công ty kiểm toán (lựa tập đoàn lớn) rồi mới nắm được cơ cấu số liệu cơ bản của công ty... mới đăng ký học chứng chỉ liên quan được bác ạ, giống như bác sĩ phải học ra bằng đa khoa làm vài tháng rồi mới học lên chuyên khoa vậy.
Có nhiều loại chứng chỉ lắm, cháu ko làm ngành này nên không rành, nhưng bạn bè cháu bảo thế là tốt nhất. Va chạm thực tế rồi học sâu hơn cũng không muộn vì có sẵn số liệu của công ty để làm luôn.
Cảm ơn HB tư vấn nhiệt tình nhé, thiệt tình bé nhà đang rất quyết tâm vô VGU, mê RMIt nhưng học phí cao ba mẹ theo ko nổi., Thấy năm nay tuyển đầu vào cũng gắt, lượng sv khá ít, cháu đang học cấp 3 trường NTH nên hy vọng có đà theo kịp chương trình. Mình cũng có cháu con chị học DHGQ chất lượng cao ngành XD, học 6-7 năm vẫn ko ra trường dc , bì tẹt môn TA. Giờ chị ấy chỉ mong muốn con cứ bình thường thôi, đừng ai hỏi con chị ấy khi nào con ra trường, buồn lắm.

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
21/6/20
27
84
13
An Phú, quận 2
Cảm ơn HB tư vấn nhiệt tình nhé, thiệt tình bé nhà đang rất quyết tâm vô VGU, mê RMIt nhưng học phí cao ba mẹ theo ko nổi., Thấy năm nay tuyển đầu vào cũng gắt, lượng sv khá ít, cháu đang học cấp 3 trường NTH nên hy vọng có đà theo kịp chương trình. Mình cũng có cháu con chị học DHGQ chất lượng cao ngành XD, học 6-7 năm vẫn ko ra trường dc , bì tẹt môn TA. Giờ chị ấy chỉ mong muốn con cứ bình thường thôi, đừng ai hỏi con chị ấy khi nào con ra trường, buồn lắm.
Dạ, chúc cho bé thành công. Vì cháu cũng có nhiều khách hàng là sinh viên VGU (cháu làm mảng media) thấy các bạn rất giỏi và sáng sủa (chắc trừ trường hợp con em cháu là cá biệt thôi).
Nhà cháu cũng học Lê Hồng Phong (vợ cháu) và Gia Định (nhỏ em gái bất trị) ra ạ =) Cháu lúc nhỏ ham chơi nên học trường xoàng thôi hihi.

• Like
Reactions: ku đơ
Tập Lái
1/4/17
11
148
28
42
Mình tốt nghiệp Master ở VGU cách đây 5 năm. Một điều lợi là từ av giao tiếp khá yếu, sau 2 năm vô tư chém gió bằng tiếng anh. Soft skill nhiều hơn. Mỗi ngành ở vgu sẽ liên kết với 1 trường đại học khác nhau ở Đức, nên ko nên đánh đồng các ngành với nhau để đánh giá. Nên tìm hiểu kỹ trường liên kết bên đức để đánh giá. Hồi mình học 100% giáo sư từ các nước khác nhau nên mỗi module đều có sự thú vị riêng, giờ việt nam hóa nhiều nên khá tiếc. Tóm lại 2 năm học đó mình thấy rất đáng để mình bỏ việc để theo vì chương trình là full time tập trung. Sau 2 năm quay lại thị trường lao động, sự nghiệp mình có bước nhảy đáng kể. Bất lợi là xa quá, campus đang xây còn xa hơn trường ĐH QT miền đông, nơi trường đang trú tạm.

Tập Lái
19/9/14
1
102
28
48
Mình tốt nghiệp Master ở VGU cách đây 5 năm. Một điều lợi là từ av giao tiếp khá yếu, sau 2 năm vô tư chém gió bằng tiếng anh. Soft skill nhiều hơn. Mỗi ngành ở vgu sẽ liên kết với 1 trường đại học khác nhau ở Đức, nên ko nên đánh đồng các ngành với nhau để đánh giá. Nên tìm hiểu kỹ trường liên kết bên đức để đánh giá. Hồi mình học 100% giáo sư từ các nước khác nhau nên mỗi module đều có sự thú vị riêng, giờ việt nam hóa nhiều nên khá tiếc. Tóm lại 2 năm học đó mình thấy rất đáng để mình bỏ việc để theo vì chương trình là full time tập trung. Sau 2 năm quay lại thị trường lao động, sự nghiệp mình có bước nhảy đáng kể. Bất lợi là xa quá, campus đang xây còn xa hơn trường ĐH QT miền đông, nơi trường đang trú tạm.
Bên VGU bất lợi là ít ngành quá, ngành dành cho girl cũng ít, chỉ có thể là Finance, còn những ngành khác khác như kiến trúc hay KH máy tính buộc phải đam mê và có khiếu. Mình nghiên cứu thấy Finance chỉ học ở VGU sau này ko học lên thạc sĩ dc, chưa thấy. Việc xa hay xa hơn thì studen phải ở KTX, có khi càng xa thì mới tập trung dc.

• Like
Reactions: dell132
Hạng D
30/10/06
1.387
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Cháu nhà em năm sau thi DH, cũng đang rất thích mô hình trường này, bác nào có cháu đang học hoặc thông tin về trường chia sẻ với ạ, cám ơn các bác.

Hạng D
30/10/06
1.387
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Bên VGU bất lợi là ít ngành quá, ngành dành cho girl cũng ít, chỉ có thể là Finance, còn những ngành khác khác như kiến trúc hay KH máy tính buộc phải đam mê và có khiếu. Mình nghiên cứu thấy Finance chỉ học ở VGU sau này ko học lên thạc sĩ dc, chưa thấy. Việc xa hay xa hơn thì studen phải ở KTX, có khi càng xa thì mới tập trung dc.
Bác cho hỏi sao học Finance ko học lên Thạc sĩ được ạ? Con bác có đang học VGU không ? Em thấy học ký túc xá tốt cũng thuận tiện học hành, có môi trường sinh viên

Hạng B2
21/8/20
181
304
63
31
Kẹt nổi tài chính ko cho phép- RMIT đua cũng ko nổi ~ 300tr/ năm. Bên VGU chỉ tầm 80tr/năm ( chỉ tính học phí)- Tuần vừa rồi bé tự đi tham quan, về nói.. con thấy cũng được được. Gái nhà học ngành tài chính
Tốt nhất là hỏi sinh viên đã ra trường