Tập Lái
2/5/08
4
0
0
www.dochoioto.net
RE: Dán 3M kính lái bị lóa, giúp em với

Bên cửa hàng e có mấy thử film và máy thử tia cực tím nên khách hàng đến dán film chỗ e, đều hài lòng về sản phẩm của mình sử dụng, nên nếu các bác có đi dán film thì nên yêu cầu họ thử cho mình xem trước để mình có thể an tâm về sản phẩm mình dùng

Các bác cũng biết đó nước ta hầu như là nóng quanh năm, do đó dán film cách nhiệt hiện tại rất cần thiết nó Chống 100% tia cực tím, Giảm trên 50% nhiệt độ từ bên ngoài, và giá thì cũng tương đối mềm, khoảng 2.2tr (nếu dán film của feilin) 2.6tr đối với film của 3m, còn nếu bác nào muốn tốt hơn thì dán của Johnson (3 tr), tất cả các sản phẩm đều bảo hành 10 năm nên các bác yên tâm.

Chào các bác

Hạng C
2/10/07
817
4.330
93
57

Trích đoạn: nofear_anyone

Địa chỉ dán film 3M của SaigonPark là ở đâu vậy mấy Bác . . . [8|]
Saigonpart , có tên khác là automart : 290 AN Dương Vương P.4 Q.5 TPHCM , Nguyễn Văn Cừ đi xuống , bên tay phải kế trường ĐHSP .

Hạng C
2/10/07
817
4.330
93
57

Trích đoạn: thanhtrieuco

bác nên thử phim của bác đi , không thì qua em em thử cho , hix Phim của US thì thường không bao h có chữ gì trong phim khi đã dán rồi , chữ chìm chỉ có trên phần lột bỏ của phim thôi . Anh em os nên thiệt tình thôi , em không có dán phim nên bác đừng lo hihi , em chỉ bán sỉ phim thôi , nên về mấy vụ này em cũng biết chút chút
Em thì không biết vụ này ra sao . Nhưng trên góc độ người làm về ngành xây dựng thương hiệu thì em thấy có cái gì đó không ổn trong cách nói của Bác : nếu đã là chữ chìm , mục đích của nó là chống hàng giả và là một trong những dấu hiệu nhận diện thương hiệu thì không ai lại in trên phần bỏ đi mà ko in trên sản phẩm của mình ?

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Lúc trước tài xế nhà em đem xe đi dán 3M tại Bích Liên ,18 Ký con với chi phí 5tr cho xe 4 chỗ,phim vẫn còn chữ 3M sau khi dán,được 2 tuần thì kính lái bị lóa vào ban đêm,kiếng bên cửa vẫn bị nóng khi đi nắng.Em phải lột ra dán V-Kool .Vậy là chỗ đó dán phim china cho em ?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.719
113
Thủ Đức - TP.HCM

Em dán 3M tại Saigon Parts. Đây là đại lý chính thức của 3M. Em xin khẳng định là sau khi dán chữ 3M màu đen vẫn còn nguyên trên phim. Xe em hoàn toàn không bị lóa gì cả khi đi ban đêm, mà ngược lại đỡ chói mắt rất nhiều khi bị xe ngược chiều pha vào mặt.

Hạng B1
2/5/08
76
0
0
53

Trích đoạn: hp67

Trích đoạn: thanhtrieuco

bác nên thử phim của bác đi , không thì qua em em thử cho , hix Phim của US thì thường không bao h có chữ gì trong phim khi đã dán rồi , chữ chìm chỉ có trên phần lột bỏ của phim thôi . Anh em os nên thiệt tình thôi , em không có dán phim nên bác đừng lo hihi , em chỉ bán sỉ phim thôi , nên về mấy vụ này em cũng biết chút chút
Em thì không biết vụ này ra sao . Nhưng trên góc độ người làm về ngành xây dựng thương hiệu thì em thấy có cái gì đó không ổn trong cách nói của Bác : nếu đã là chữ chìm , mục đích của nó là chống hàng giả và là một trong những dấu hiệu nhận diện thương hiệu thì không ai lại in trên phần bỏ đi mà ko in trên sản phẩm của mình ?
Thứ nhất :hix , xin lỗi bác , thiệt tình thì em cũng không phân biệt được thằng 3M Giả hay thật , em chỉ thử bằng máy thôi , nhưng phim em thử điều có chữ 3M đều kém chất lượng nên giờ em rất sợ mấy loại có chữ . đó là cảm nhận của riêng em
Thứ 2 : Về kính trước , ở Mỹ Và ở sing (theo em được biết)
+ ở mỹ không được dán kính trước , xxx bắt , nếu có ai muốn dán thì cũng dùng loại phim có màu sáng để xxx không phát hiện , nếu mà dán rồi có chứ 3M thì hóa ra Lạy ông con ở bụi này
+ Ở sing thì có thể dán nhưng phải dán kính loại sáng , vì xxx có thể bắt hay không tùy thích , hix nếu có chứ thì cũng như .....
Thứ 3 : Mỹ và Sing là nơi tạo ra thằng V-cool , lluma , 3M ... , nó không có chữ trên phan dán mà ở vn có , Chẳng lẻ nó chế tạo riêng cho vn , Về nguyên tắc thì có thể nhưng theo em thì mất thẩm mỹ . In ở mặt trong thì mình vẫn thấy được Thương hiệu của film trước khi dán , dán xong vẫn còn ở lớp keo lót
Em đã từng tham quan 1 đại lý của 3M tại sing , film của người ta hoàn toàn không còn chữ sau khi dán , không biết có đại diện của 3M nào giải thích cho anh em thêm không

Hạng F
5/3/05
8.717
73.252
113
đây

vụ 3M thật có in chìm hay không nên làm rõ cho anh em biết, và nếu thế thật thì em cảm ơn bác, vì xe em dán ngay từ trong hãng ford cũng có 3M chìm, ngót ngét 6tr bạc, nếu thế chả lẽ Ford chơi đồ đểu em sẽ kiện cho biết mặt

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Nguyên cuộn 3M hàng china tầm 800 K VNĐ hehe 1.52x30m , mà dán giá 2.5 chai thì tụi này giàu to to rồi đó các bác ạ

Nghe bác nói !!!!!!, em tính dán 3M nay quá sợ, vì em kg phân biệt được china và hàng chính hảng

Tập Lái
23/4/08
29
0
0

vậy còn v-kool thì sao???có hàng TQ ko các bác???chứ thấy 3m sao tùm lum quá,nhưng có lẽ chất lượng nó tốt nên bọn tàu nó mới nhái phải ko??

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

3M hàng nhái nhiều vô kể ạ, chủ yếu là của Tung Của.
V-Kool thì thuộc hàng cao cấp rồi, bác nào muốn yên tâm, ra hãng hoặc gara lớn mà dán V-kool đảm bảo chất lượng, hàng xịn, bảo hành đàng hoàng, sướng. Tuy nhiên giá cả thì không sướng.

Bác nào dán 3M cả xe 4 chỗ tầm 3tr trở xuống dễ là 3M Tung Của lắm ạ