Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
Các bác giúp em với, em dán kính bằng 3M . Không biết có phải đồ dỏm hay dán không đúng kĩ thuật không mà sao đi trời tối nhìn đèn xe đi ngược chiều, ánh sáng bị nhòe, mờ và hơi lóa

Đi ban ngày thì rất ok, nhìn rất mát dịu (Em không nhớ chính xác độ xuyên sáng của giấy dán lắm, nhưng kính lái trước nhìn hơi tối 1 chút thôi)

Xe em dán được hơn 10 ngày rồi

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
RE: Dán 3M kính lái bị lóa, giúp em với

Nếu bác dán chổ có uy tín chắc là ra bảo hành được thôi mà, còn nếu bác đi dán ngoài hoặc mua về kêu thợ đến dán thì hết cách rồi. Mà sao bác không dùng V_Kool nhỉ, em thấy mấy bác trên OS dán V_Kool ít phàn nàn lắm. Mà có thì cũng được bảo hành chu đáo thì phải ( em không có marketing đâu nhé, chỉ là nhận xét khách quan vì em chưa tậu được vợ nên chưa dán :))

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

Trích đoạn: LFC

Nếu bác dán chổ có uy tín chắc là ra bảo hành được thôi mà, còn nếu bác đi dán ngoài hoặc mua về kêu thợ đến dán thì hết cách rồi. Mà sao bác không dùng V_Kool nhỉ, em thấy mấy bác trên OS dán V_Kool ít phàn nàn lắm. Mà có thì cũng được bảo hành chu đáo thì phải ( em không có marketing đâu nhé, chỉ là nhận xét khách quan vì em chưa tậu được vợ nên chưa dán :))

Dán V-kool thì nhất rồi nhưng hao tiền quá bác ạ , để khi nào mua được xe mới em sẽ dán .
Giấy 3M này em mua đoạn lẻ, chỗ quen biết nên cũng rẻ hơn được 1 phần . Còn dán kính ở Trần Khánh Dư (HN) cũng là chỗ qua giới thiệu .

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Em cũng vừa dán 3M tuần trước mà không bị vậy. Em dán ở Dường láng. Hay tại bác chọn kính có sọc nên bị lóa, kính hậu của em cũng dán loại đấy nên nhìn đèn buổi tối lóa (nhưng cũng ko sau vì là kính hậu).

Hạng B2
25/3/08
101
0
0

bác nào o sg dán kinh 3M rồi cho em biết cái giá chút đi nè

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38

Tôi dán đâu có bị nhòe khi ban đêm đâu,bác dán ở đâu?tôi dán ở tiệm gì đó tên ??Linh,không nhớ rỏ lắm cách Đức trung đương andương vương rất ok,có phiếu bảo hành đàng hòang, giá 2k5 xe 5 chổ đó bác okielah.quất đi thấy cũng tốt lắm.NHớ là đến đó trả giá nhe, bà chủ hét tới 3 chai lận đó,bác nói mới dẫn bạn dán giá đó thì bã okê liền,chúc bác mau sớm có 3m

Tập Lái
10/4/06
27
0
0

Bác nào có đi dán thì lưu ý mấy chú thợ khi làm vệ sinh kính đừng để nước rớt vào bảng điện phía dưới, xe của em dán ở Rồng đỏ số 5 Cao Bá Quát, HN, dán xong bật công tắc còi chập điện kêu ầm ĩ, rút điện để sấy bảng điện thì mất code Rađio, xử lý mất 1 tuần mới xong cộng thêm 3 lít. Chẳng biết hè này đi có mát hơn không.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bởi vậy, khi gắn các đồ thời xe hơi, những đồ chơi yêu cầu chất lượng (film chống nhiệt, dàn âm thanh,...) các bác nên cố gắng chơi hàng chất lượng luôn, để sau này khỏi phải ân hận, rồi phải gở ra, gắn vào mất công lắm.

Những đồ chơi không yêu cầu về chất lượng (baga mui, cản,...) thì gắn loại nào cũng không ảnh hưởng sau này nhiều.

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

theo em thì dán giấy nào cũng vậy , sau một thời gian là bị lóa , nhất là những xe hay để ngoài trời

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

Trích đoạn: 29V 4899

theo em thì dán giấy nào cũng vậy , sau một thời gian là bị lóa , nhất là những xe hay để ngoài trời

Hiz, xe em mới dán được hơn 10 ngày thôi mà bác .
Giấy 3M mua chỗ người quen chuyên bán đồ nội thất nên khó có thể là hàng dỏm được . Đi dán cũng ở chỗ quen biết , em quan sát thợ làm cũng khá cẩn thận
Thế này không hiểu là lý do gì nữa . Liệu có phải do mấy hôm trời nồm ẩm ướt (em ở HaNoi), lớp keo giấy dán chưa kịp khô hết không hả các bác ??