Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi
RE: [Dân chơi Hà Thành...] - bài báo

Trích đoạn: F430

Đọc xong bài này iem không hiểu nổi tác giả nó muốn cổ súy hay phê phán, còn nếu chỉ phản ánh thì thông tin không chính xác, văn phong tệ quá.

Mồm chó, vó ngưa ấy mà bác, nói sao chẳng được, có sai thì hôm sau, tuần sau, tháng sau,năm sau đưa cái cáo lỗi bé tí vào góc, chẳng ai nhìn thấy. Túm lại AE nên tránh cho xa kẻo vỡ mồm sưng má.

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

em thấy có nhiều bác làm gì mà đả kích người ta thế, chỉ là cây bút trẻ thôi mà:D

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

em thấy có nhiều bác làm gì mà đả kích người ta thế, chỉ là 1 cây bút trẻ, mà hình như bài đó đang trên báo trực tuyến mà.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: bmwism

em thấy có nhiều bác làm gì mà đả kích người ta thế, chỉ là 1 cây bút trẻ, mà hình như bài đó đang trên báo trực tuyến mà.

Iem xin lỗi bác BimBim, chính vì trẻ nên mới viết thế, già không ai viết thế ạ, vì họ sống đủ trải đời và đủ kinh nghiệm. Iem nói thế là vì iem bị các bác nhà báo trẻ các chị nhà báo trẻ tẩn rùi đấy ạ.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: kebab

...vậy là cứ trẻ thì được làm ẩu ạ...lạ quá...sao ko ai chịu lấy việc kiến thức còn hạn chế để biện hộ cho mình mà lại toàn đổ cho khách quan với lại hoàn cảnh thế nhỉ...[8|]

Ấy , không có ý ấy bác Bắp ơi, nhiều bác trẻ trên OS viết như chuyên nghiệp, hoặc có cái tư duy chuyên nghiệp lắm. Đúng ra là nhà báo trẻ + không chuyên nghiệp = viết ẩu.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Chẳng cứ gì trẻ mới sai, nhiều khi già cũng thế thôi, cái chính là toàn kiểu nghe hơi ngồi chõ rồi phán linh tinh....nhận thức kém, đó là tình trạng chung của phóng viên VN

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

nếu kiến thức hạn chế, không ai biết thì mãi mãi kiến thức hạn chế. Nếu kiến thức hạn chế, vẫn viết ra theo hứng có chút sai sót (mà bài này không có gì sai lệch thông tin nghiêm trọng cả) thì nhận được vô số phê bình.... ---> sẽ biết mình kiến thức hạn hẹp chỗ nào. Còn đổ cho khách quan hay hoàn cảnh ...hehe... tất yếu là phản xạ tự nhiên tự bảo vệ của con người ...;);), ai cũng vậy thôi =====>đôi khi cũng phải thông cảm!!!

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

AE mình đang ở càfe cà fáo mà, cứ bình loạn tí cho vui chắc không bị bấm lỗ đâu :))

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Ơ cafe thì cũng phải bình loạn nghiêm túc chớ :D, vui nhé :D

Mấy bác cứ tiếp tục bình loạn em ủng hộ, có như thế thì cánh nhà báo mới nhận ra cái chính mình chứ, mà em cũng lăn tăn nhà báo kg có tg đọc được 4rum thì làm sao nhể[8|]-----> lại chán:mad: