Thảo Luật Chung DÂN CƯ SADECO PHUOC KIEN GD1

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em dạo quanh khu này khi chỉ mới có chừng 5 cái nhà. Giá khi đó chừng 11tr/m2. Giờ giá lên quá trời

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
4 ty cho 1 miêng đât mà còn kêu thâp
Cũng tuỳ nhu cầu thôi bác.
Em làm q1 kiếm khu nào qh khang trang ổn định, xe hơi chạy phè phè về các quận nội thành 15,20', vui chơi giải trí vào phú mỹ hưng, diện tích 5*20 quá đủ sử dụng, hơn nữa hàng xóm toàn dân trí cao. Có khu nào trong cùng bán kính ở SG này hơn bác chỉ giúp em mua với.

Hạng D
1/4/15
1.244
2.283
113
Các bác dân cư PK1 cho e hỏi thêm câu nữa.
Hướng gió chính ở khu mình là hướng nào vậy các bác? đặc biệt vào mùa khô nắng nóng như giờ, thì gió thổi hướng nào là chính ( hướng nào mát nhất) ?

đa tạ các bác.
e thấy gió có 2 mùa thổi hướng đông nam và tây nam, hướng tây nam thổi lên là nhiều nhất nên kết hợp mưa độ ẩm cao sẽ bị vài ngày dính chưởng mùi bác david trong năm.
muốn mát bác cứ chọn hướng nam là mát nhất, vừa có gió vừa ít nắng.

• Like
Reactions: txdtn86
Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Em thấy ưu nhược của khu Phước Kiển A này như sau:
Ưu điểm: vị trí cũng được, qua PMH gần. Ai làm việc Q7, nhà bè thì OK.
Nhược 1: bị kẹt khi qua Nguyen Huu Tho- Ng Van Linh, qua Q1 cung kẹt tè le. Nhiều người nói Q7 như bị bắt cóc vậy, giao thông ko thoát ra được.
Nhược 2 : khu này gần đường dây điện ( từ trường, ảnh hưởng sức khỏe), vỉa hè nó hư khá nhiều ( chứng tỏ chất lượng xây đường xá của sadeco), đường vô từ Lê Văn Lương ( đặc biệt là khúc cái cầu bắt qua Nguyễn Hữu Thọ) mưa cái là tè le ngập nước + bùn nhão nhoẹt, nắng cái là bụi, chợ búa hai bên đường nữa. Cái cầu sắt thì ko biết bao j làm, có bác nào giờ cao điểm dám chạy xe hơi qua cầu sắt đó ko ? em thấy xe hơi + xe ba gác phải chạy lui mấy lần khi ráng lên cầu, vì xe máy choáng cả hai làn.

Ngoài ra Nhà bè và Q7 có cái dở chung là đất yếu và bị lún. Đường xá cầu cống gì cũng bị lún hết.

Mà giờ thấy giá khu này chát quá

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Tuỳ nhu cầu thôi bác.
Những nhược điểm bác nói tương lai gần xử lý được hết. Cái đó bàn nhiều rồi.
Khu Kim sơn gần đó quy hoạch nhỏ xíu mà giá giờ cũng hơn 70-80tr/m2 rồi.
Cái chính là quanh cùng bán kính về q1 có khu nào hơn không?

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
e thấy gió có 2 mùa thổi hướng đông nam và tây nam, hướng tây nam thổi lên là nhiều nhất nên kết hợp mưa độ ẩm cao sẽ bị vài ngày dính chưởng mùi bác david trong năm.
muốn mát bác cứ chọn hướng nam là mát nhất, vừa có gió vừa ít nắng.

Gió Tây Nam mùa mưa, gió Đông Nam mùa khô phải ko bác ?
Mùi David Dương là năm có vài ngày hay vài tuần bác ?
Thanks bác

Hai cái hình là e tổng hợp thông tin tìm được trên mạng , lấy từ hai nguồn sau:
1/ http://www.hochiminhcity.gov.vn/tho...5497&Web=9d294a7f-caf2-456d-8ca0-36b393b8c052
1/ https://vi.wikipedia.org/wiki/Thành...3.AD_h.E1.BA.ADu.2C_th.E1.BB.9Di_ti.E1.BA.BFt

Attachments

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Tuỳ nhu cầu thôi bác.
Những nhược điểm bác nói tương lai gần xử lý được hết. Cái đó bàn nhiều rồi.
Khu Kim sơn gần đó quy hoạch nhỏ xíu mà giá giờ cũng hơn 70-80tr/m2 rồi.
Cái chính là quanh cùng bán kính về q1 có khu nào hơn không?

Bác lạc quan quá :) Tương lai gần nào xử lí được cái đường dây điện cao thế ? , kẹt NVL - Ng Huu Tho ? tương lai gần nào làm cái cầu sắt , hay mở rộng LVL ? hay sửa lại cái vỉa hè . Hay là phải như vậy cả chục năm nữa

Hạng C
3/5/07
530
9.047
93
Bác lạc quan quá :) Tương lai gần nào xử lí được cái đường dây điện cao thế ? , kẹt NVL - Ng Huu Tho ? tương lai gần nào làm cái cầu sắt , hay mở rộng LVL ? hay sửa lại cái vỉa hè . Hay là phải như vậy cả chục năm nữa
Thứ nhất : Sadeco nằm ngoài lưới cao thế. Thứ hai : Vỉa hè Sadeco ổn. Còn kẹt xe thì toàn thành phố chỗ nào không kẹt. Em đang có nhu cầu mua vô mà giá đang cao nên trông mong vào đội dìm hàng như bác. Tuy nhiên, lý do bác đưa ra không thuyết phục. Nhân tiện, bác nào có hàng muốn ra thì pm cho em!

Hạng C
3/5/07
530
9.047
93
Bác muốn mua thì tự vào kiếm nhé, e ko phải môi giới
mấy lô nội bộ, song song với Ng Hữu Thọ, Lê Văn Lương (cắt vuông góc với dg thông Ng hưu Thọ & Lê Văn Lương), hướng Tây có giá đó
Ý là bác Vịt đưa tin vịt. Kim Sơn k thể có giá 5x dù là lô trong hốc. Nen bác cần cho thông tin để chứng minh.