Thảo Luật Chung DÂN CƯ SADECO PHUOC KIEN GD1

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
bác kiếm lô thương mại khúc trên là khỏi lo bác, e cũng lấy tuốt phía trên cho chắc ăn.

Cám ơn bác Buffet, Vậy là bác cũng chưa nghe tin về việc đường dây này đã bị bỏ ?

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Luôn tiện cho em hỏi. Dạo này đất Phước Kiển A có giao dịch hay tăng giá ko các bác? hay là chững lại như các vùng ven ?

Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
Cám ơn bác Buffet, Vậy là bác cũng chưa nghe tin về việc đường dây này đã bị bỏ ?
cái này thì e cũng không rành, nhưng nhìn map thì nó kéo dài qua bên bình chánh luôn mà nên chắc ko bỏ dễ đâu bác, lên web kế hoạch sử dụng đất nhà bè vẫn có tuyến này bác:
http://nhabe.hochiminhcity.gov.vn/pages/khsdd2015.aspx?PageView=Shared
nhiều khi cò nó nổ để dễ bán đó, giống như mấy tuyến bên phía SSR, 9S,.. đồn đãi là sẽ đi âm, nhưng biết bao giờ mới làm, tuyến cao thế có đi âm được ko cũng ko rõ, vì rõ ràng đi âm rất nguy hiểm và khó báo dưỡng.

• Like
Reactions: txdtn86
Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Các bác dân cư PK1 cho e hỏi thêm câu nữa.
Hướng gió chính ở khu mình là hướng nào vậy các bác? đặc biệt vào mùa khô nắng nóng như giờ, thì gió thổi hướng nào là chính ( hướng nào mát nhất) ?

đa tạ các bác.

Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Em đang tìm hiểu đất KDC Phước Kiển A coi mua làm nhà ở được ko.

Em hơi lo lắng xíu về đường dây cao thế phía nam của KDC : sát với block V và Y. Nhìn số chén sứ trên trụ điện, em đoán nó tầm 110-220kV .Từ trường điện cao thế sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe
Nguồn: http://vienthongtin.com/tin-tuc/kin...c-duong-dien-cao-the-trung-the-ha-the-202.tin

Em có nghe mấy bạn môi giơí kêu là đường dây cao thế này hiện ko có điện đã 2-3 năm nay. Không biết mấy thổ địa ở KDC có thể xác nhận lại tin này giúp e được không ? đường dây cao thế này có còn được dùng nữa không ? nếu không dùng sao người ta không hạ xuống lấy vật tư mà xài ( tiền một đống chứ ít gì). Và nếu ko xài thì người ta dùng đường dây nào thay thế? Hay là vẫn xài và có đoạn cho đi ngầm. Mong được thêm thông tin từ các bác .

Cám ơn các bác rất nhiều :)
Đường dây cao thế cũng đã được tính toán khoảng cách an toàn so với độ cao tối đa khu dân cư rồi bác ạ.

Hạng B1
22/9/15
63
114
33
Luôn tiện cho em hỏi. Dạo này đất Phước Kiển A có giao dịch hay tăng giá ko các bác? hay là chững lại như các vùng ven ?
Có ai mua đâu mà tăng. Dân cư thưa thớt như ngày nào.