Thảo Luật Chung DÂN CƯ SADECO PHUOC KIEN GD1

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Em thì thấy tội cho mấy chủ nhà trên đường này hơn. Xe nhiều, con nít không dám ra chơi( cha mẹ toàn dắt vô đường nhỏ chơi và tập xe đạp). Bon choai choai thì lấy tuyến đó biểu diễn xe máy, bốc đầu, nẹt bô...khổ lắm.
Tiêu chuẩn ở biệt thự với ở nhà phố nó khác nhau bác ạ. Em thì cứ nhà mặt đường rộng, xe đông là OK.

Tập Lái
30/9/13
36
32
18
Tiêu chuẩn ở biệt thự với ở nhà phố nó khác nhau bác ạ. Em thì cứ nhà mặt đường rộng, xe đông là OK.
Được cái lọ thì mất cái chai, em ở đường số 1 gần hẻm ra xóm Đáy, xe cộ suốt ngày, bụi bặm kinh hoàng. Nhưng nhờ vậy cũng yên tâm khi đi làm, mấy đường khu lõi ban ngày vắng hoe thấy cũng sợ, chỗ em gần chốt dân phòng, tuy bẩn bẩn, ồn ồn nhưng ko lo trộm vặt.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Được cái lọ thì mất cái chai, em ở đường số 1 gần hẻm ra xóm Đáy, xe cộ suốt ngày, bụi bặm kinh hoàng. Nhưng nhờ vậy cũng yên tâm khi đi làm, mấy đường khu lõi ban ngày vắng hoe thấy cũng sợ, chỗ em gần chốt dân phòng, tuy bẩn bẩn, ồn ồn nhưng ko lo trộm vặt.
Bác Ninh lô E nào vậy :)

Mấy ông hung thần này mỗi lần quẹo là em sợ :(
DÂN CƯ SADECO PHUOC KIEN GD1

Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
lúc nãy e vừa vào thấy khu V lại có khởi công lô biệt thự đường 16m,còn có 1-2 lô nữa là kín luôn

Tập Lái
30/9/13
36
32
18
Bác Ninh lô E nào vậy :)

Mấy ông hung thần này mỗi lần quẹo là em sợ :(
View attachment 681170
Em E59 đó bác, thỉnh thoảng chiều CN em thấy bác qua ngắm nhà mới. Chừng nào nhà bác làm thạch cao bác ới em, em cần xử lý trần thạch cao trên tầng thượng bị bể mục. Em kêu thợ ngoài nó chê ít ko thèm làm.

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
bác làm đơn khóc lóc thảm thiết gửi BQL đi, ko nó ủi nhà :)
mà nghe nói sadeco sắp bàn giao lại cho huyện hả bác, thấy làm nắp cống lại rồi
Em có hỏi bên đội quản lí :
Sadeco bàn giao hạ tầng lâu rồi bác.
Trước ko có bảo vệ sợ mất nên ko hàn nắp cống, giờ có bảo vệ thì hoàn chỉnh xong rồi bàn tiếp giao cho huyện.
Cái đường qua Xóm Đáy mở ra là do áp lực của cư dân bên đó lên Xã/Huyện, giờ muốn lắp barie hạn chế xe tải thì phải làm đơn lên Xã !