Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Hôm trước em tham gia chương trình khuyến mại của ruaxedidong và được giải giảm giá 50% dán film 3M do 3M tổ chức. Nhưng lúc đó lăn tăn không biết dán cửa trước màu gì, dán màu như kiếng lái hay màu đen thì tốt hơn :(, rối quá nên em chừa lài 2 kiếng cửa trước không dán [>:p].

Sau một thời gian em nghiệm ra để an toàn thì nên dán kiếng cửa trước màu đen, chủ yếu là để bên ngoài nhìn vào không thấy được người ngồi trong xe, hơn nữa xe em thường đậu ngoài đường đôi khi quên điện thoại, bóp, cặp..... đạo chích đi ngang thấy được đập kiếng lấy thì toi.

Các bác nào có kinh nghiệm cho hỏi dán màu tối có ảnh hưởng gì về quan sát bên ngoài của tài xế không, đặc biệt nhìn kính chiếu hậu còn rõ như dán film màu sáng không, em đã thử ngồi ghế sau dán film màu đen nhìn ra ngoài vẫn thấy sáng rõ bình thường.

Xin cảm ơn,
Dán film cách nhiệt màu đen cho kính cửa trước được không các bác.

• Like
Reactions: mquangs
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Thực tế thì thấy đen vậy thôi chứ so với chưa dán thì ko khác nhiều đâu Bác ! e trước giờ tính hết đã dán 4 chiếc & lái từ lúc chưa dán đến sau khi dán, ko khác nhiều đâu ! Bác cứ yên tâm, mắt e chắc kém hơn mắt Bác còn thấy rõ mà !
p/s: Dán xong chắc chắn an toàn hơn khi...chở...chân dài:D!

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
@LK: bác hỉu em mà em cũng hỉu bác, khoái câu ps nhỏ tí của bác, vậy dán cùng màu với 2 kiếng sau cũng ok hả bác, đêm hôm có sao ko nhỉ.

@kqp: màu đỏ đổi màu theo ánh sáng bác ợ, màu độc nhất của Ford có khả năng đổi màu đó, bác zoom nhỏ lại nhìn càng đẹp, cảm ơn bác.:D

Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
Wow đúng vấn đề đang thắc mắc luôn.

Cho mình hỏi là khi dán đen 2 kính trước như vậy thì C.A có hỏi thăm hay bắt bẻ gì không? Và dán là dán nguyên kính luôn chứ không có khoét 1 lỗ tròn để nhìn ra 2 cái kính chiếu hậu, như vậy thì ...có bị thổi hay thọt gì không?

ps: tuổi thọ miếng dán kính kéo dài bao lâu vậy?

Hạng B2
10/9/08
378
1.416
93
www.google.com.vn
Em cũng dán rồi, màu thì nhát hơn kính cửa sau một chút. Tuy nhiên khi trời tối và mưa thấy khó nhìn gương quá. Đang muốn khoét lỗ nhìn gương chiếu hậu không biết có được không ?

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Vì an toàn của bác và những người đi đường em khuyên bác ko nên dán cửa trước.

Các nước khác họ cấm hẳn ko cho dán phía trước.

Nếu dán đúng cách, giấy chuẩn, 10 năm vẫn dùng bình thường.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Em dán Platinum tại BTF, lời khuyên bác là dán 2 kính đó màu càng sáng càng tốt, xe em dán độ màu hình như có 30%, mà xế xế 18h, or trời mưa buổi tối là em khỏi thấy kính hậu luôn.
Platinum nó BH em 10 năm, nhưng xài 1 time sẽ bị nổi bọt bong bóng, cái đó em thấy xe nào cũng bị, ko riêng j mình.
Mà em nói bác hule nghe, em nghĩ em và bác ko chạy xe này 10 năm lận đâu, khỏi lo đi bác

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Dán xong mỗi lần xuống hầm xe phải hạ kính xuống hả bác.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Em thường hay tư vấn cho khách
Kính tài-phụ: màu trà, nó hơi tối nhưng đứng ngoài xe nhìn vào vẫn thấy bên trong.
Kính sau - toàn bộ khoang sau xe: màu tối , bên ngoài nhìn vào ko thấy.
Kinh lái: dĩ nhiên là loại trong suốt nhất, tốt nhất