HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.769
93
Chào các bác,

CRV của em đời 2011, chạy được khoảng 20k km (mua của Kim Thanh). Em vừa đi chuyến Lào về cảm nhận dàn giảm sóc CRV yếu và kêu quá, đặc biệt là dàn trước, đi khoảng 30km/h có tiếng kêu cụp cụp (đanh chứ ko như bình thường qua ổ gà, tiếng kêu như dàn nhún không có dầu vậy) từ dàn trước rất rõ và khó chịu.

Các bác có bị thế không ạ, hay CRV chỉ thiết kế đi đường êm :). Đang đã vào Kim thanh yêu cầu xem lại nhiều lần, nhưng mấy anh kỹ sư bảo là bình thường :cool:. Chạy thử quanh khu vực Kim Thanh khó tìm dc đường nào có thể gây tiếng ồn đấy.

Các bác đang đi CRV cho em xin vài cảm nhận nhé. Có bác nào có kinh nghiệm xử lý phuộc nhún, gầm của xe mình, xin cho em ý kiến ạ. Chúc các bác vui

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
e chưa bị thường xuyên bao giờ, nhưng nếu đi qua ổ gà, hoặc đường 14 thì thỉnh thoảng nghe cụp cụp khi rớt hố sâu. còn lại đi đường láng thì chưa nghe bao giờ

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.769
93
Đường láng thì em cũng không nghe, cái em thấy là đường ổ gà CRV nhún yếu quá so với các loại khác (như Santa Fe chẳng hạn), tiếng kêu nghe sót lắm. Không biết có độ cách nào cho nó cứng cáp lên được không ạ?

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Rot o ga thi moi nghe keu cup cup , em nghi xe nao cung vay thoi , xe nao rot o ga cung xot ca