Tập Lái
Em chào mọi người,

Số là do nhu cầu quay phim, em lỡ yêu những shots thực hiện bởi TopGear, từ những cú máy lia từ trái qua phải trước đầu xe, rồi những cú camera ở trên cao đi thật thấp xuống chi tiết mâm xe rồi lại đưa lên cao khi xe tăng tốc. Em đã rước chiếc Ford Ranger 2013 AT XLS này, thứ nhất là để chở đồ khi đi quay, thứ nhì là để làm camera car. Bước đầu em muốn lắp camera đằng trước, và đằng sau xe như hình attached. Sau này năng lực vật lực tốt hơn thì em sẽ gắn cái cần cẩu lên trên nóc xe sau.

Em xin hỏi ở TpHCM mình có chỗ nào nhận làm những hạng mục như trong hình, ngoại trừ phần camera work thì em tự lo được, trừ luôn phần cân bằng (stabilising head, electric servos) thì cái dàn gá, và những chi tiết nhún chống sốc kia làm ở đâu tốt nhất và không bị ... tiền mất tật mang ạ.

Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài và mọi chia sẻ đều được ghi nhận một cách cởi mở ạ.

Regards,

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Quá dữ. Em cứ nghĩ mấy loại này nó bán cả bộ luôn chứ?

Tập Lái
Em tính hỏi chỗ nào người ta làm mấy thanh nối dài ra, từ gầm xe. Phần còn lại mình mua đồ về tự làm được anh ạ. Tất cả đồ này đều là tự chế hết, và mua phụ kiện gắn vào. Khi đã hoàn chỉnh, họ chỉ cho thuê theo job, chứ không bán.
PS: Mà có bán, dân đen như em cũng không đủ khả năng vác về. :)

Mấy cái hình nhìn choáng thật, nhìn rất pro...
Bác chủ làm trong nghành chắc rõ hơn về những tbi này. Nếu là đồ tự chế chắc bác phải tự lên bản vẽ rồi tự đi chọn linh kiện về lắp ráp test thử thôi ạ!

Tập Lái
À anh Minh Vulcan, trước chơi mô tô trong ACE em cũng có biết, ai dè mở workshop showroom bự ác. Thanks anh Undertaker nhé.

@A8: Pro nhất, đỉnh của điểm là con Pursuit này bác ạ... Nhìn mà muốn té ghế luôn bác ạ.

[tube]http://youtu.be/2GDfyX4gTu8[/tube]