Hạng C
9/6/10
864
986
103
Ajinomoto Việt Nam
" Phàm những chuyện gì trong thiên hạ mà không quyết được thì cứ về nhà hỏi vợ, vợ bảo như thế nào cứ làm ngược lại ắt thành công"

• Haha
Reactions: pttam1987
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Góp ý với thớt như sau, nếu nhà có bà xả thu nhập cỡ 20tr/tháng, thì hẳn chơi nha;
Các chi phí có thể gia giảm tùy hoàn cảnh;
(với những bản tính đơn giản này, mà em tư vấn cho nhiều người trong nhà rồi)
View attachment 2219016
Công bác lập bảng thế này mà ít like quá thì phí kkk

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Căng nhỉ, hay a xem VinFast thử, trả 30%, 2 năm đầu ko lãi, chỉ trả góp tiền gốc. Có điều tầm 1 tỉ chỉ mua đc 4 chỗ

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Căng lắm bác, ăn ngủ ko ngon, có xe lo trả nợ lại ko dám đi chơi, mua về ngắm, vợ lại cằn nhằn còn mệt hơn. Bác xem lại nhu cầu thật sự, Sedona đi nhiều người lớn liên tục mới cần, nếu nhu cầu ít xuống Rondo, Ertiga, Xpander, Innova ... nhẹ đầu hưởng thụ sau này lên đời tính sau.

• Like
Reactions: WMS and MU_CEO
Tập Lái
21/5/20
2
5
0
30
Góp ý với thớt như sau, nếu nhà có bà xả thu nhập cỡ 20tr/tháng, thì hẳn chơi nha;
Các chi phí có thể gia giảm tùy hoàn cảnh;
(với những bản tính đơn giản này, mà em tư vấn cho nhiều người trong nhà rồi)
View attachment 2219016
Thank bác đã tư vấn rất kỹ càng cho em ạ! Em cũng cân nhắc chuyện mua xe hơn 1 tháng nay. Chắc em sẽ hạ tiêu chí xuống là sẽ mua một con hạng c như cerato để tiện cho việc đi lại hằng ngày của em. Vì hiện giờ nhà em ở bình tân nhưng lại làm tận kcn cao q9. Cty có hỗ trợ xe đưa đón nhưng lại ở tuyến tân bình. Em phải đi xe máy rất vất vả. Thêm nữa hiện giờ em còn độc thân, có nhà cc mẹ mua cho. Chỉ lấn cấn mỗi khoản chi phí cho xe mà thôi. Tính em tiêu xài cũng tằn tiện dữ lắm mới tích cóp đc 300tr trong 3 năm qua