Hạng B2
9/11/07
225
1
18
Hôm em đang chạy trên đường 5 đi Hải Phòng , tự nhiên cái còi báo động kêu loạn cả lên , mấy cái xi nhan cũng nháy loạn . Không làm thế nào tắt đi được , sau phải đỗ lại nhổ cái cầu chì ra . Tại sao vậy các bác , hay cái báo động " tèo " rồi , em mới lắp được gần năm mà .

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Đang đi , còi báo động nó kêu loạn cả lên

Trích đoạn: puma.com

Trích đoạn: lamseico

Tại sao vậy các bác , hay cái báo động " tèo " rồi , em mới lắp được gần năm mà .
Đúng rồi[8D]

giải pháp tiếp theo là k nên gắn báo động, có ngày nó kêu um lên do bị mát á ...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hôm em đang chạy trên đường 5 đi Hải Phòng , tự nhiên cái còi báo động kêu loạn cả lên , mấy cái xi nhan cũng nháy loạn . Không làm thế nào tắt đi được , sau phải đỗ lại nhổ cái cầu chì ra . Tại sao vậy các bác , hay cái báo động " tèo " rồi , em mới lắp được gần năm mà .
Chắc nó nghĩ bác là...tên trộm xe. Mới được gần năm thì đưa bảo hành được mà..!

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Uh , theo em nghĩ cứ tháo quách nó ra cho êm chuyện , thi thoảng về quê mấy đứa trẻ đi qua vỗ bộp một cái lại kêu ầm ĩ , bực hết chỗ nói , tắt còi báo thì tụi nó nghịch không biết , bốn cái đèn xi nhan nháy cả ngày .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Gắn vàp xe gì vậy bác?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Nếu gắn còi báo động mà muốn tắt chức năng thì:
1. Bác vẫn để chìa và mở lên 1 nấc thôi (nhớ tắt CD, radio) sau đó bấm lock ở Remote
2. Bác rút chìa, bấm lock trung tâm ở cửa, sau đó vừa kéo tay nắm cửa vừa đóng cửa
Bác có lấy búa đập xe nó cũng dek hú nữa

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Hàng Tầu đểu nó thế....Thôi ta ko nên chơi hàng Tầu nữa các bác nhể...

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

Xe trước đây của mình cũng vậy, nguyên do trong lúc xe đang chạy đứa con ngịch nhấn nút, thế là nó kêu ầm ỉ, khi đó chỉ có việc ghé lại tắt máy rút chìa khóa khỏi ổ khỏang 2 phút, sau đó nổ máy chạy tiếp là ok:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: MDF

Xe trước đây của mình cũng vậy, nguyên do trong lúc xe đang chạy đứa con ngịch nhấn nút, thế là nó kêu ầm ỉ, khi đó chỉ có việc ghé lại tắt máy rút chìa khóa khỏi ổ khỏang 2 phút, sau đó nổ máy chạy tiếp là ok:D
Bấm bất cứ 1 nút nào trên Remote nó đều huỷ mà bác, đâu cần phải dừng xe.....