Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: Đang định ký HĐ mua Altis

Trích đoạn: p740

Tôi cũng vừa đặt ông anh mua cho một con ALTIS, nhưng mà 2 tháng nữa mới có xe!
Chỉ được cái rẻ: 28000 Brand new!

Làm gì có chuyện đó ..

:(:(:(

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: honam

sao em thấy nói sắp ra bản AT năm 2007 cơ mà nhỉ, nói chung xe đi rất sướng chỉ tội dáng hơi già thôi bác ợ. nếu đã quyết thì mua luôn đi bâng khuâng làm gì, khi nào có xe nhớ post ảnh cho AE chiêm ngưỡng nhé

Cuối năm 2008 cơ Bác ơi..
Lại đợi nhé .. hehehe..

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

xe ford em can 20 lít, ko kinh tế tiết kiệm mất giá v...v xe ford Focus S Hatchback có bán được mấy đâu, chuyên nghiệp cái nỗi gì. Còn ít đụng hàng thì dõ quá rùi có mấy ai đi đâu mà đụng hàng, nếu sành điệu thì dùng CAP còn hơn.

bác lấy thông tin 20lít ở đâu ra thế??? bác đã đi Focus chưa mà fát biểu như đúng rồi thế ạ?
bác bảo đi Focus tốn xăng mà lại khuyên người ta đi CAP ạ???
mà CAP la beyond SUV =))... còn Focus là dòng 4 chỗ cơ mà ^_^ ...

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Cty của em mới lấy chiếc Altis, giá 32.500 chưa ra biển! Khoảng 1 tháng là có xe!

Tập Lái
2/12/06
22
0
0

Anh lienthanhquyet mua xe ở đâu mà rẻ thế. ông Toy Mỹ Đình bán kiểu người quen (xa 3 tầm đại bác) giá 33.700 thì được gọi là hữu nghị. Anh chỉ chỗ cho tôi để tôi dành tiền đi uống bia cùng anh em nhé

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Em ở trong SG bác ạ! Em lấy ở To BT đó bác!

Hạng B1
2/11/06
53
0
0

Em di Focus 1.8 MT đã chạy 10.000km :
1. Xăng : 7-8lít/đường trường , 10 lít /TP . Em nghĩ ATIS có tiết kiệm hơn thỉ cũng chỉ khoảng 0,5 lít thôi . Nói chúng là không đáng kể . Làm gì có xe Ford nào ở Việt nam 20lít/trăm cây .
2. Giá cả hồi Em mua : 28.2K đầy đủ option cực kỳ hợp lý so với ATIS ( 32.5 và Civic 31.5)
3.Mẫu mã : ăn đứt ATIS . Nói chung U50 thì nên đi ATIS ( Em mới U30 thôi ) .Em sẽ để dành tiền mua ATIS đời 2025.
4.Phụ tùng : Đi 10.000km chưa phải thay gì nên chưa biết giá phụ tùng có đắt hơn không nhưng nói chung bác HONAM nói đúng - phụ tùng xe nhật thay dễ dàng hơn .
5. Riêng bán lại thì Ford so với ATIS mất giá hơn : điều này thì bác HONAM cũng nói đúng 100%. Tuy nhiên bác mua ATIS 33k sau 2 năm có thể bán lại 23k , Em mua xe 28K sau 2 năm bán lại được 17K - thiệt hơn bác 1K : có đáng kể không ?
6. Cảm giác lái : đi sướng hơn ATIS nhiều

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

xe ford em can 20 lít, ko kinh tế tiết kiệm mất giá v...v xe ford Focus S Hatchback có bán được mấy đâu, chuyên nghiệp cái nỗi gì. Còn ít đụng hàng thì dõ quá rùi có mấy ai đi đâu mà đụng hàng, nếu sành điệu thì dùng CAP còn hơn. Ai đã chọn TOY là đều có lý do cơ bản giống nhau như sau;
+ Giá cả: hợp lý
+ Hiệu quả: kinh tế tiết kiệm nhiên liệu
+ Mẫu mã: phù hợp
+ Đi rồi bán ko mất giá như hãng xe khác, rễ bán thanh khoản tốt.
+ Phụ tùng dịch vụ: toàn quốc, giá rẻ hơn so vói hãng khác.
hehe Em xin chỉnh sửa tí :D

+ Giá cả: hợp lý : Cái này sai . Đắt nếu so với những gì mà người mua phải bỏ tiền ra . Trang thiết bị nghèo nàn nhất trong số các hãng xe ở VN.

+ Hiệu quả: kinh tế tiết kiệm nhiên liệu : Cái này em đồng ý với bác

+ Mẫu mã: phù hợp : : Tuỳ loại nhưng nói chung TOY hình thức xấu.

+ Đi rồi bán ko mất giá như hãng xe khác, rễ bán thanh khoản tốt. : Dễ bán hơn thôi chứ không phải là không mất giá đâu bác nhé :D

+ Phụ tùng dịch vụ: toàn quốc, giá rẻ hơn so vói hãng khác. : Lại Okie với bác cái này