Tập Lái
5/4/07
12
0
0
RE: Đang định ký HĐ mua Altis

lấy Altis đi bác Duc ạ, em chạy con này thấy ngon lắm, nhưng nói thật nhé, đi ngoài đường người ta cứ tưởng mình làm ơ nhà nước đó. hihi, em dang chạy con Altis biển số xanh nè:):):)

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: kanz_min

Trích đoạn: honam

xe ford em can 20 lít, ko kinh tế tiết kiệm mất giá v...v xe ford Focus S Hatchback có bán được mấy đâu, chuyên nghiệp cái nỗi gì. Còn ít đụng hàng thì dõ quá rùi có mấy ai đi đâu mà đụng hàng, nếu sành điệu thì dùng CAP còn hơn.

bác lấy thông tin 20lít ở đâu ra thế??? bác đã đi Focus chưa mà fát biểu như đúng rồi thế ạ?
bác bảo đi Focus tốn xăng mà lại khuyên người ta đi CAP ạ???
mà CAP la beyond SUV =))... còn Focus là dòng 4 chỗ cơ mà ^_^ ...
Hê hê!Bác nhầm nhọt rồi,Can 20 lít là một khối từ được kết hợp bởi chất hài hước đó bác : Can 20l = can ngăn :D

Hạng B2
4/4/07
104
1
0

Bác cố chờ thêm một thời gian ngắn nữa mà lấy chiếc Altiz 2008 cho đẹp. Altiz bây giờ là cuối chu kỳ rồi.
Altiz là kinh tế nhất cho những ai không cầu toàn ...

Em ngồi góc khuất trông theo
Một anh xế hộp lao veo ... mà thèm [8D][8D][8D]

Tùy nhu cầu của mỗi người thôi Bác ạ.,
Hôm rồi em bán chiếc Vios G giao ngay cho ông anh người quen. Em hết lời ngăn ông ấy, cho ông ấy xem mẫu Vios G mới, thời gian dự kiến giới thiệu của Toy.VN 20/9/07. Thế mà ổng nói, anh cần xe ngay, chờ đến tháng 9-10/07 thì nói làm gì. Sau đó ổng vác tiền đến trả luôn, yêu cầu em làm đăng ký ngay buổi chiều... chấm hết :D
Thế đấy, tùy nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi các Bác ạ ;) Nếu Bác nào cần xe gấp (ký Hợp đồng chở mấy thằng ngoại quốc 3K/tháng thì OK) cứ mua xe. Còn nếu không thì cứ chờ ra mẫu xe mới thôi ;)

Hạng B2
4/4/07
104
1
0

"tùy nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi các Bác ạ Nếu Bác nào cần xe gấp (ký Hợp đồng chở mấy thằng ngoại quốc 3K/tháng thì OK) cứ mua xe. Còn nếu không thì cứ chờ ra mẫu xe mới thôi"
Em đồng ý với ý kiến của Bác santnaz3000

---
:)

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Lại là câu chuyện giữa Fò và To. OS nhà mình tốn khá nhiều giấy mực cho vụ này rùi. Và kết luận được đưa ra là ai thích gì thì cứ chọn xe đấy. Bài toán chọn ra một con xe phù hợp thì mỗi người có một cách giải của riêng mình. Có người đặt tính kinh tế lên hàng đầu, có người lại lấy độ sướng khi sử dụng lên hàng đầu cho dù có tốn kém hơn chút chút. Có người thích lựa chọn theo số đông, có người lại thích xe mình phải đặc biệt một chút... và nhà sản xuất thì không phải tự nhiên mà sản xuất ra một chiếc xe như vậy, họ cũng đã nhắm một nhóm đối tượng khách hàng cho riêng mình.
Cả Corolla, Focus hay Civic đều là những thương hiệu phổ biến và thành công trên Thế Giới. Mỗi thị trường tiếp nhận ba sản phẩm này theo cách khác nhau, nhưng nhìn chung là khá cân bằng. Tóm lại là bác thích thằng nào thì cứ múc thằng đấy, hai thằng còn lại không thể hơn được xe của mình.
Em vào nói leo tý.[8D].

Tập Lái
22/6/07
43
29
28
Hà Nội

Trích đoạn: Lovecham

Em di Focus 1.8 MT đã chạy 10.000km :
1. Xăng : 7-8lít/đường trường , 10 lít /TP . Em nghĩ ATIS có tiết kiệm hơn thỉ cũng chỉ khoảng 0,5 lít thôi . Nói chúng là không đáng kể . Làm gì có xe Ford nào ở Việt nam 20lít/trăm cây .
2. Giá cả hồi Em mua : 28.2K đầy đủ option cực kỳ hợp lý so với ATIS ( 32.5 và Civic 31.5)
3.Mẫu mã : ăn đứt ATIS . Nói chung U50 thì nên đi ATIS ( Em mới U30 thôi ) .Em sẽ để dành tiền mua ATIS đời 2025.
4.Phụ tùng : Đi 10.000km chưa phải thay gì nên chưa biết giá phụ tùng có đắt hơn không nhưng nói chung bác HONAM nói đúng - phụ tùng xe nhật thay dễ dàng hơn .
5. Riêng bán lại thì Ford so với ATIS mất giá hơn : điều này thì bác HONAM cũng nói đúng 100%. Tuy nhiên bác mua ATIS 33k sau 2 năm có thể bán lại 23k , Em mua xe 28K sau 2 năm bán lại được 17K - thiệt hơn bác 1K : có đáng kể không ?
6. Cảm giác lái : đi sướng hơn ATIS nhiều

6 -- Chắc Bro ít đi Altis, tôi thì đi Altis thường xuyên, 30H 3229. Hôm ngồi lên con FORD FOCUS 1.8 MT cũng biển 30H của anh bạn làm ở Ford Thăng Long thấy chắn hơn hẳn so với Altis ....
5 --- Altis đời 2005 h toàn giá 25-26000 bác ah, làm gì có giá 23k, có ai bạn bè bán không em mua luôn cho 0983893689
1. Xăng: Em thýa Altis chắc chắn tồn khoảng 10 lít đi đường phố mùa hè, đường trường cũng phải 8 lít chứ không ít hơn Focus đâu
3. mẫu mã: Nhìn Focus mà nói đẹp hơn Altis chắc chỉ có thiểu số nói thế thôi, đa số thì vẫn nói ngược lại
4. Bác thay phụ tùng FORD thì vỡ mẹt bác ạ

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

các bác nói đều đúng cả,nhưng tại sao lại cứ phải là ALTIS,FOCUS bác làm con CIVIC 2.0 -xong gọi ae đi uống bia đỡ phải bàn nhiều

Tập Lái
17/2/06
35
0
0

http://www.vietcar.vn/index.php?&cardtl=320
Các bác ơi! Em thấy trên này có con ATIS 2004 đẹp lắm các bác xem thử coi. Chủ xe nói nó đầy đủ đồ chơi rồi và mới lăn bánh hết roda thôi 6000 cây.

Tập Lái
1/2/07
16
0
1

Altis 2004 sao no ko co nut bam info tren vo lang ha Bac (Xin loi may em ko co fong chu tieng Viet)