Tập Lái
22/1/19
6
24
3
Hôm nay e mới đi đăng kiểm Toyota Cross G (2020). E có thay Bi Halogen bằng Bi LeD domax. Thì bị đánh trượt nha AE. E có lên gặp bác Phó Giám đốc thì có được giải thích là Cục Đăng Kiểm có hướng dẫn mới.

Giờ bị hù là nếu về thay đèn thì không cần đặt lịch lại lên vào đăng kiểm luôn. Nếu k đồng ý nữa thì trả hồ sơ về đăng kí lại.

Có bác nào gặp trường hợp như em k? Không biết trung tâm phản hồi như vậy là đúng chưa a?

Đăng Kiểm tại 50-01S: Vẫn bắt buộc về nguyên bản với đèn xe

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/20
1.546
14.849
98
56
Hôm nay e mới đi đăng kiểm Toyota Cross G (2020). E có thay Bi Halogen bằng Bi LeD domax. Thì bị đánh trượt nha AE. E có lên gặp bác Phó Giám đốc thì có được giải thích là Cục Đăng Kiểm có hướng dẫn mới.
Giờ bị hù là nếu về thay đèn thì không cần đặt lịch lại lên vào đăng kiểm luôn. Nếu k đồng ý nữa thì trả hồ sơ về đăng kí lại.
Có bác nào gặp trường hợp như em k? Không biết trung tâm phản hồi như vậy là đúng chưa a?
View attachment 2942800
Tại anh thôi !! Đã có sẵn projector rồi chỉ cần thay bóng led xịn vô thôi thì đâu có sao !!! thay bóng dễ hơn thay- tháo cả bộ . khi đi đk anh gắn bóng gin vô, về anh gắn led vô !!!! xong việc !!!!

Tập Lái
22/1/19
6
24
3
Tại anh thôi !! Đã có sẵn projector rồi chỉ cần thay bóng led xịn vô thôi thì đâu có sao !!! thay bóng dễ hơn thay- tháo cả bộ . khi đi đk anh gắn bóng gin vô, về anh gắn led vô !!!!
Làm từ 2020 rồi Bác ơi. Thấy nhiều bác báo ở TT khác vẫn qua. Nhưng ở TT này thì k qua. Share cho ae chú ý khi làm chỗ này bác.

Hạng D
25/10/20
1.546
14.849
98
56
Làm từ 2020 rồi Bác ơi. Thấy nhiều bác báo ở TT khác vẫn qua. Nhưng ở TT này thì k qua. Share cho ae chú ý khi làm chỗ này bác.
Bữa trước ngày 15 tui đi đk ở trạm này về có nói trên d đ này về các trường hợp bị lỗi nhưng nó bị mất dữ liệu nên ae không đọc được , bị dàn gầm- thanh ngang với đèn nhiều.

Hạng B2
13/10/06
298
376
63
Thay mặt ca lăng đăng kiểm 5001 này chấp nhận không các bác?

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Ở 05 thì ku P thù với calant, ở 01 thì ku V có thù với đèn. :D Đèn sáng nó cũng ko chịu, đèn tối nó cũng đuổi về.:confused:
Em gởi ảnh cho các bác tham khảo. Ở TT này bắt buộc về zin hết nha. Theo bác Phó giám đốc ở đây nói vậy.
Đèn chỉ cần đúng độ sáng, đường cắt hay độ cao thấp là được. Có thông tư hướng dẫn rồi mà nhiều trạm đăng kiểm còn làm việc máy móc quá! hoặc giận cá chém thớt!