Tập Lái
9/8/20
33
37
18
39
Tiền nhiều hơn ko dám bàn chứ loanh quanh mấy con hạng B thì ko phải tự nhiên mà City nó mắc nhất nhé. (1 người cố gồng Top ko nổi phải lấy bản thường được gần 2 tháng cho hay :p)

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
M3 ko chạy dịch vụ được, xe đẹp nhưng chật và giá nó là hạng C. Thích thắng đĩa thì loại City >> chọn vios. ĐI bảo dưỡng xe ở Toy bạn sẽ được có cảm giác như khách Vip.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Anh nên xác định rõ là chạy gia đình hay chạy dịch vụ. Vì chạy dv, anh phải gắn thêm một số thứ lên xe, và đăng kiểm theo xe dv. Anh mua BH cũng phải đk xe dv. Sau này anh muốn đổi lại xe dùng gia đình, hơi mệt chút.

Cá nhân em thì nghỉ, hiện giờ là "trend" của các xe 5+2, nên đề nghị Xpander hoặc XL7. Cùng là xe hạng B, thay vì Sedan, ta sắm MPV cho rộng rãi, cao ráo.

Ps, sao chưa thấy anh @namvios vào còm hỷ. :D
Bác canh me quá nha,,:D

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
1 người đi City lâu năm cho biết "City mọi thứ đều ổn định trừ cái dàn lạnh - nhưng từ 2018 thì dàn lạnh đã cải thiện (e tư vấn viên cho hay)"

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
View attachment 2330549

Chào toàn thể Anh,Em ! Em dự định mua xe 4 chổ, mục đích phục vụ gd trước, sau này có khó khăn thì sẽ chạy dịch vụ. Em ko rành về xe nên rất phân vân, đắn đo khi quyết định mua xe nào. Tài chính eo hẹp nên chỉ có thể mua trả góp xe hạng B.

Em thấy có 3 con xe người ta ưa chuộng là Vios, City, Madaz3.

Với hoàn cảnh em thì nên chọn con nào phù hợp. Mong nhận được hồi âm chỉ bảo, chia sẽ của các sư huynh. Kính chúc mọi người sức khỏe !

*Ảnh minh họa
Mình nghĩ mình có đủ am hiểu con City rồi (bạn xem topic đính về mua City ở box Honda), mình cũng được trải nghiệm Vios và Mazda. Với nhu cầu của bạn giờ không có xe nào vượt được Vios. Hàng ghế sau của Vios ngồi dễ chịu hơn City, chạy không đã bằng City và kiểu dáng thua City nhưng bạn ăn chắc mặc bền thì Vios vẫn vô đối. Thêm nữa là chi phí 10 năm thì Vios vẫn là rẻ nhất, đại lý khắp mọi nơi, đến cái tiệm vớ vẩn ở đâu cũng biết sửa xe toyota.

Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Nếu bạn muốn mua xe liền thì vios. Với sau này bạn cũng muốn chạy dịch vụ thì vios phù hợp hơn. Còn chờ được thì city mẫu mới. Nhưng cùng bản cao cấp giá city sẽ cao hơn chút. Mà phiên bản mới chưa biết giá có tăng không?
cá nhân mình thấy city nhỉnh hơn vios.
nhưng tiết kiệm thì vios đủ đám ứng cho bạn.