Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Trả góp thì không nên mua xe nhé bác, sau dịch anh em chạy dịch vụ đang ngáp ngáp rồi, mua trả góp lại càng chết. Nếu máu và cần quá thì mua xe hạng A như morning, i10 là được rồi, khi nào nhiều tiền đổi xe rộng hơn sau.

Hạng D
21/12/17
1.775
2.740
113
40
Chốt xe hạng B, vả lại có dịch vụ thì bác cứ vios mà xúc khỏi nghĩ nhiều làm gì. Mazda 2 (chắc bác gõ nhầm Mazda3 hạng C) chật chội lắm, nhất là hàng ghế sau.
Còn city thì dĩ nhiên ngon, nhưng giá nó cao hơn, và còn 2 thắng sau là thắng đùm, thấy ghét.

10/5/17
1.589
1.357
118
Khi xưa lần đầu mua xe mình cũng cân nhắc tương tự.
Vios, City, M2
Vì tài chính lúc đó cũng eo hẹp nên chỉ chọn loại xe bền bỉ, ổn định nên mình loại xe Hàn ra khỏi danh sách.

Cuối cùng chọn Vios luôn :D
Sau đúng 1 năm trải nghiệm, mình lại lên dòng xe Nhật khác là Corolla Altis 1.8G
Sau gần 3 năm trải nghiệm, giờ mình đổi Honda CR-V.

Nên chọn xe Nhật, bền bỉ, ổn định, chất lượng dịch vụ tốt.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
CX5 ngồi cũng nhức đầu, chóng mặt nhé anh. Nhiều người bạn nói vậy khi ngồi city và cx5.
Vụ này mình nghĩ nguyên nhân do tài rồi, City và CX5 chỗ ngồi rộng rãi, tài mà xào chẻ nhức đầu phải rồi.

M2, Eco sport người ngồi băng sau bị nhức đầu dễ dàng đoán được lý do, cửa sổ nhỏ và chỗ ngồi vừa khít. Hồi thử xe mình để mẹ và vợ ngồi băng sau, đuổi cô sales ra ngoài chỉ để lại anh kỹ thuật cùng ngồi ghế phụ canh chừng mình thôi, đi độ 15 phút hai bà than nhức đầu khó chịu,mình tấp vô công viên cho hai bà xuống đi bộ cho thoải mái rồi lượt về đổi tài để coi tại xe hay tại người lái, bệnh cũng y chang. Tuần sau nhà có việc, mình book chiếc Uber hay grab quên mất rồi, lựa xe city, hai bà ngồi sau rất thoải mái không vấn đề gì, nên mình quyết định lấy city luôn. Lần này mà quý bà không sướng là tại tài íu chứ không đổ thừa được ai nữa cả.

Ngồi xe hơi mà mệt, nếu đã là cơ địa thì xe gì cũng mệt, bà vợ xếp lớn công ty mình ngồi tới maybach S600 còn như chết rồi, bên Mỹ mướn limo cho bả đi cũng không khá hơn, nhưng mà đi xe bus hay ngồi 2b là nói chuyện như sáo luôn dù bả gần 80 tuổi rồi. Lại có bà chị họ chỉ cần đi ngang một chiếc xe hơi vừa mở cửa, ngửi thấy mùi xe thôi là đủ để say rồi.

Tập Lái
10/1/12
17
13
3
37
Dù xe hạng A hay hạng B thì bác cũng nên chọn xe gầm cao và nói không với sedan. Đi xe gầm cao tầm quan sát tốt hơn, đi đêm đỡ chói mắt hơn tí xíu, nếu gặp đường xấu hay lội nước cũng đỡ khó khăn. Đi sedan như ngồi bệt xuống đường, quay đầu xe cũng phải rón rén sợ đụng lề đường, gặp đường xấu, ổ gà thì sợ cạ gầm, rất bất tiện.

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Dù xe hạng A hay hạng B thì bác cũng nên chọn xe gầm cao và nói không với sedan. Đi xe gầm cao tầm quan sát tốt hơn, đi đêm đỡ chói mắt hơn tí xíu, nếu gặp đường xấu hay lội nước cũng đỡ khó khăn. Đi sedan như ngồi bệt xuống đường, quay đầu xe cũng phải rón rén sợ đụng lề đường, gặp đường xấu, ổ gà thì sợ cạ gầm, rất bất tiện.
Tùy sở thích mỗi người. Ai cũng như bác chắc mấy hãng xe nó khai tử sedan luôn :))))

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36

Sedan thấp nên đỡ bị lắc ngang, bác chạy xe gam cao giá rẻ nó lắc ngang khó chịu lam, còn muốn đầm thì phải len hạng C, D. Còn vấn đề bác nói quay đầu xe khó, thì do kỹ năng chứ ko phải do gầm xe

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Tầm tiền của vios/city/M2 thì bác lấy được Ertiga bản có cân bằng đt luôn rồi. Khuyên bác nếu chỉ cần 5 chỗ mà còn phải vay thì nên lấy xe hạng A (i10, wigo, fadil) hoặc cùng lắm là soluto/attrage thôi. Còn nếu cần 7 chỗ thì mạnh dạn lấy Ertiga/XL7.
Qua câu hỏi của bác, em thấy có vẻ như bác vẫn chưa tìm hiểu đủ kỹ. Đừng để con xe nó làm khó mình sau này. Và như bác nào ở trên cũng nói, phải xác định rõ xe chỉ chạy gia đình hay còn chạy dịch vụ ngay từ lúc đăng ký.