Hạng C
10/8/20
518
952
93
Dù xe hạng A hay hạng B thì bác cũng nên chọn xe gầm cao và nói không với sedan. Đi xe gầm cao tầm quan sát tốt hơn, đi đêm đỡ chói mắt hơn tí xíu, nếu gặp đường xấu hay lội nước cũng đỡ khó khăn. Đi sedan như ngồi bệt xuống đường, quay đầu xe cũng phải rón rén sợ đụng lề đường, gặp đường xấu, ổ gà thì sợ cạ gầm, rất bất tiện.
Ai cũng nghĩ vậy thì sedan bán cho ai hả bác? Ngoài đường đầy sedan đó thôi.

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Vụ này mình nghĩ nguyên nhân do tài rồi, City và CX5 chỗ ngồi rộng rãi, tài mà xào chẻ nhức đầu phải rồi.

M2, Eco sport người ngồi băng sau bị nhức đầu dễ dàng đoán được lý do, cửa sổ nhỏ và chỗ ngồi vừa khít. Hồi thử xe mình để mẹ và vợ ngồi băng sau, đuổi cô sales ra ngoài chỉ để lại anh kỹ thuật cùng ngồi ghế phụ canh chừng mình thôi, đi độ 15 phút hai bà than nhức đầu khó chịu,mình tấp vô công viên cho hai bà xuống đi bộ cho thoải mái rồi lượt về đổi tài để coi tại xe hay tại người lái, bệnh cũng y chang. Tuần sau nhà có việc, mình book chiếc Uber hay grab quên mất rồi, lựa xe city, hai bà ngồi sau rất thoải mái không vấn đề gì, nên mình quyết định lấy city luôn. Lần này mà quý bà không sướng là tại tài íu chứ không đổ thừa được ai nữa cả.

Ngồi xe hơi mà mệt, nếu đã là cơ địa thì xe gì cũng mệt, bà vợ xếp lớn công ty mình ngồi tới maybach S600 còn như chết rồi, bên Mỹ mướn limo cho bả đi cũng không khá hơn, nhưng mà đi xe bus hay ngồi 2b là nói chuyện như sáo luôn dù bả gần 80 tuổi rồi. Lại có bà chị họ chỉ cần đi ngang một chiếc xe hơi vừa mở cửa, ngửi thấy mùi xe thôi là đủ để say rồi.
City em lái thì bạn em ko than nhứt đầu. Cx 5 sếp em lái thì cả em và bạn đều thấy chóng mặt.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
City chuẩn bị ra bản mới, gia đình kết hợp dịch vụ OK luôn. Vios cũng được nhưng thế hệ sau này quạt két nước kêu to quá. Jazz thì rộng rãi thoải mái nhưng giá cao, Mazda2 thì cho qua một bên.

Tập Lái
23/12/19
27
13
1
37
City chuẩn bị ra bản mới, gia đình kết hợp dịch vụ OK luôn. Vios cũng được nhưng thế hệ sau này quạt két nước kêu to quá. Jazz thì rộng rãi thoải mái nhưng giá cao, Mazda2 thì cho qua một bên.
Jazz sao em nghe nói dừng bán do ế quá. bán ko nổi
Dịch vụ: Vios - accent
gia đình: city, m2 :D

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
con Accent máy nhập China mà mua cái gì bạn ơi
Con City hiên tại sắp đổi mẫu rồi, tuy nhiên xe láp ráp IKD nội địa hóa, cục máy cũng ráp tại VN nên chất lượng xe ọp ẹp, điều hòa yếu, dây CVT đang có phốt
Giờ chỉ còn Vios G là đáng tiền thôi, láp ráp CKD, máy nhập Thái, full option !
Bác chạy City chưa mà chê thế, máy lạnh nóng hả? teo bugi luôn chứ nóng gì, nó chỉ làm lạnh lâu hơn 1 chút so với xe khác thôi.
Chả biết dây hộp số CVT nó phốt thế nào, mà các thánh bào Grab chạy 500k km chưa thấy gì, cứ bảo dưỡng đầy đủ nhé

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Bác chạy City chưa mà chê thế, máy lạnh nóng hả? teo bugi luôn chứ nóng gì, nó chỉ làm lạnh lâu hơn 1 chút so với xe khác thôi.
Chả biết dây hộp số CVT nó phốt thế nào, mà các thánh bào Grab chạy 500k km chưa thấy gì, cứ bảo dưỡng đầy đủ nhé
mình dag sở hữu city đây, các hội city cứ thỉnh thoảng lại có người đứt dây. số km chag nói lên diều gì vì có xe 1 vạn đã đứt

Tập Lái
9/8/20
33
37
18
39
cho mình xin tên hội với. đang trong gần chục hội, nghe mỗi 1 ông thánh bào bị, hay group mình tham gia ko phải “hội city” nhỉ? vừa chạy vừa phá thì xe mụ nội nào ko hư. phán như thánh