Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Trung_R8 nói:
kotk nói:
cám ơn các cụ về những tư vấn cần thiết,mình còn lăng tăng thêm vụ nà nữa:
***Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
------------------------------
Sợ vào showRoom bị mấy anh sale thuốc :(

Theo em bác mà chắc cú thì nên mướn 1 người có kinh nghiệm mà đi xem , chứ chỉ cho bác cũng không biết coi đâu @@ Khuyên thật lòng : " Đừng tin những gì saler nói " ^^ :D
Xe Hyndai Thành công là xe nhập nhưng nhập cho Việt Nam , nó thua xa lắc xe nội địa Hàn Quốc nhập nhé từ chất lượng nhựa tới option trong xe @@
Nói thật chứ có nhiều sales Hyndai còn không biết xe nội địa Hàn Quốc nó có gì trong đó =)) Ho6m trước đi vô Hyndai làm bảo dưỡng ,xe mình là bản full opton nội địa vậy 2 sales hyndai lên xe mình mà kêu xe anh sao độ nhiều thứ ghê @@ ( Độ màn hình cảm ứng , loa JBL , camera de ... em nghe xong hết biết nói gì luôn @@ )

Giờ này làm gì còn xe nội địa nữa bác. Còn có xe Thành Công thôi....Thành Công thì chiếc nào y như chiếc ấy....

:D

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Em thấy con nào cũng ngon, bổ, rẻ nhưng không tư vấn được gì vì em chưa có đủ xèng để đi xe ấy.:D:D:D:D

Hạng B2
2/4/11
109
16
18
neeus như mình chọn thì sẽ chọn Kia Sorento, mẫu mã em này nhìn đẹp, chắc chắn hơn SF, ông già em chạy SF nói chung là ko có gì để bàn hết, nhưng SF nhìn ko ngầu và thua Sorento về 1 vài option, và quan trọng là bảo trì thì Kia luôn có sẵn bác ạ!

Hạng B2
27/7/09
267
8
18
thangtnl nói:
Trung_R8 nói:
kotk nói:
cám ơn các cụ về những tư vấn cần thiết,mình còn lăng tăng thêm vụ nà nữa:
***Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
------------------------------
Sợ vào showRoom bị mấy anh sale thuốc :(

Theo em bác mà chắc cú thì nên mướn 1 người có kinh nghiệm mà đi xem , chứ chỉ cho bác cũng không biết coi đâu @@ Khuyên thật lòng : " Đừng tin những gì saler nói " ^^ :D
Xe Hyndai Thành công là xe nhập nhưng nhập cho Việt Nam , nó thua xa lắc xe nội địa Hàn Quốc nhập nhé từ chất lượng nhựa tới option trong xe @@
Nói thật chứ có nhiều sales Hyndai còn không biết xe nội địa Hàn Quốc nó có gì trong đó =)) Ho6m trước đi vô Hyndai làm bảo dưỡng ,xe mình là bản full opton nội địa vậy 2 sales hyndai lên xe mình mà kêu xe anh sao độ nhiều thứ ghê @@ ( Độ màn hình cảm ứng , loa JBL , camera de ... em nghe xong hết biết nói gì luôn @@ )

Giờ này làm gì còn xe nội địa nữa bác. Còn có xe Thành Công thôi....Thành Công thì chiếc nào y như chiếc ấy....

:D
Hàng nội địa mới 100$ thì hiện nay đúng là không còn nữa vì không được nhập các cụ ạ. Tuy nhiên thời điểm này một số cty đã nhập hàng lướt về để bán đấy ạ, nhà em cũng đang có cả 2 sản phẩm Santafe SLX và Sorento và Option như em đã đưa bên trên. Tuy là xe lướt nhưng bên em vẫn tự tin bảo hành như trế độ xe xe mới.
Cụ nào quan tâm thì alo cho em nhé.
www.hoanggiaauto.com.vn
Mr Hiệu 0974 266688- 0978 118883

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
thế là nói túm lại là hàng mới 100% nội địa của SF thì ko có hàng nữa hả các cụ?Trong này thấy các cụ toàn nhắc tới Huyndai Thành Công,vậy đây là của hàng được các cụ an tâm nhất phải ko ạ?Chuyến này em mua xong thì mời các cụ SFC 1 chầu cafe :D rồi cùng nhau chỉ bảo em út về con vợ 2 này :D

Hạng B1
5/6/11
92
2
6
69
Hyundai và Kia là 2 anh em cùng cha... cùng mẹ. Hai xe chỉ khác nhau hình dáng và options chút chút. Kinh nghiệm của tôi: Bác cứ thích cái nào thì mua trong tầm tiền cho phép. Ai đó đã nói: mua xe cho mình chứ đâu có mua xe cho thiên hạ, mình thích là tốt nhứt.
Đem lên đây mà hỏi việc này là càng rối tung lên.
kotk nói:
Chào các bác!
Mình dành dụm được 1 số tiền,dự định mua 1 em 7 chỗ phục vụ cho gia đình là chủ yếu. Nhưng các dòng xe 7 chỗ hiện có ở VN với giá tiền hiện có thì chỉ chấm được 2 em là Huydai SF và KIA Sorento thôi (chọn kểu dáng trước).Nhưng mình rất băng khoăn là nên cho con nào.Nên mong anh em OS cho mình 1 số so sánh để dễ chọn lựa.
Về giá cả (xe nhập)
Động cơ (hp,.....)
Nội thất .......
Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
Nhìn chung thì đây là chiếc xe đầu đời của em (trước toàn chạy xe 4 chỗ đời cũ),nên còn rất bở ngỡ trong việc mua xe mới(sợ bị thuốc :( ).Mong anh em tư vấn nhiệt tình.!!!

Hạng D
23/8/08
3.139
1.832
113
45
Hình dáng SF nhìn đẹp hơn; ra từ 2005 đến giờ mà chưa chịu đổi model

Tập Lái
29/11/11
17
0
1
hyundaianlac.vn
Mình Là Sale Bên Hyundai Ngọc An -Hyundai An Lạc nếu bạn quyết định lấy Santafe thì cu alo cho mình mình để giá tốt cho,Santafe nó có rất nhiều dòng bạn cần tư vấn thêm thì cứ alo số ĐT của mình 0932.039.168