Hạng B2
3/1/12
179
112
43
Chào các bác!
Mình dành dụm được 1 số tiền,dự định mua 1 em 7 chỗ phục vụ cho gia đình là chủ yếu. Nhưng các dòng xe 7 chỗ hiện có ở VN với giá tiền hiện có thì chỉ chấm được 2 em là Huydai SF và KIA Sorento thôi (chọn kểu dáng trước).Nhưng mình rất băng khoăn là nên cho con nào.Nên mong anh em OS cho mình 1 số so sánh để dễ chọn lựa.
Về giá cả (xe nhập)
Động cơ (hp,.....)
Nội thất .......
Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
Nhìn chung thì đây là chiếc xe đầu đời của em (trước toàn chạy xe 4 chỗ đời cũ),nên còn rất bở ngỡ trong việc mua xe mới(sợ bị thuốc :( ).Mong anh em tư vấn nhiệt tình.!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
em có ông anh cũng đang phân vân giữa 2 dòng xe này, em không dám tư vấn vì chưa chạy qua dòng xe nhưng cá nhân em vẫn thích Kia Sorento hơn

Hạng B1
10/10/11
62
0
0
bác ơi sao lại so sánh giửa huyndai SF voi Kia soren được ạ, hai dòng này đâu cùng thứ hạng đâu bác. nếu bác đủ tiền thì theo em bác nên chon SF đi. đảm bảo bác không phải nối tiếc đâu. còn việc mua xe thì theo em bác cứ vào đại lý mà mua. em có người quen bán xe bên hyundai tiên phong đó bác. bên đó có fix giá mền cho bác!

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Ủa santafe với sorento kg cùng dòng chỨ khác chỗ nào ??? 2 mẫu xe này xài cùng 1 động cơ , chỉ khác nội và ngoại thất thôi , giờ bác kiếm xe nhập hơi bị chua đấy , còn xe của hyndai Thành Công với KiA Trường Hải thì em kg dám ý kiến @@ bác chủ thích mẫu nào cứ xúc mẫu đó.

Hạng B2
15/10/10
439
48
28
kotk nói:
Chào các bác!
Mình dành dụm được 1 số tiền,dự định mua 1 em 7 chỗ phục vụ cho gia đình là chủ yếu. Nhưng các dòng xe 7 chỗ hiện có ở VN với giá tiền hiện có thì chỉ chấm được 2 em là Huydai SF và KIA Sorento thôi (chọn kểu dáng trước).Nhưng mình rất băng khoăn là nên cho con nào.Nên mong anh em OS cho mình 1 số so sánh để dễ chọn lựa.
Về giá cả (xe nhập)
Động cơ (hp,.....)
Nội thất .......
Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
Nhìn chung thì đây là chiếc xe đầu đời của em (trước toàn chạy xe 4 chỗ đời cũ),nên còn rất bở ngỡ trong việc mua xe mới(sợ bị thuốc :( ).Mong anh em tư vấn nhiệt tình.!!!

Hyundai SF Thành Công là xe nhập nguyên chiếc , còn KIA Sorento là do Trường Hải lắp ráp . Nếu bác đã quyết định chọn xe Hàn rồi thì Bác nên thêm tí nữa múc em SF luôn đi .
Hiện nay , giá xe SF máy xăng 4WD là 1,199 tỷ , còn SF máy dầu là 1.179Tỷ ( Giá đại lý 3S đấy bác ) .
Còn KIA Sorento ( TH ) thì tằm khoảng 1 tỷ đỗ lại đấy bác .
Chúc bác chọn được xe ưng ý !

Hạng B2
27/7/09
267
8
18
Nếu tuổi của cụ khoảng < 35 thì cụ nên chọn Sorento ạ.
Các cụ lưu ý là hàng nội địa Santafe và Sorento dung chung máy và hộp số nhé.
Các cụ tham khảo để so sánh Option của 2 chiếc này.
Đây là Option của Soretnto Limit
Nét đặc trưng riêng biệt xe Kia Sorento Limited
  • Hệ thống phanh chống bó cứng phanh ABS, phân bố lực phanh điện tử EBD
  • Hệ thống cân bằng điện tử VDC
  • Hệ thống hỗ trợ đổ đèo, chế độ đi ga tay (Cruise Control ) tích hợp trên Vô lăng
  • Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO – chế độ tối ưu hóa tiêu hao nhiên liệu (Active ECO )
  • 10 Túi khí an toàn, Kính lái chống tia cực tím, kính màu theo xe
  • Gương kính điện, gương chiếu hậu gập điện, kính ghế lái – phụ lái điều khiển 1 chạm, chống kẹt, gương chiếu hậu trong chống chói ECM
  • Ghế lái điều khiển điện 10 hướng, ghế lái nhớ 02 vị trí
  • Đầu DVD, 10 loa JBL, Mp3, USB, AUX, các phím điều khiển âm thanh - chế độ thoại rảnh tay tích hợp trên vô lăng , Kết nối điện thoại – nghe nhạc Bluetooth
  • Điều hòa tự động 02 giàn – 03 cửa gió – 02 vùng nhiệt độ, hệ thống lọc không khí trong xe
  • Cảnh báo áp suất lốp, Vô lăng gật gù – thò thụt– trợ lực lái
  • Điều khiển từ xa tích hợp trên chìa khóa chống trộm , chìa khóa thông minh Smart Key ( nút khởi động Start – Stop )
  • Cảm biến lùi theo xe, Camera lùi
  • Cửa nóc panorama, giá nóc, đèn phanh thứ 3 trên cao.
  • Đèn pha HID cảm biến tự động, Hệ thống rửa đèn, đèn hậu LED, cảm biến gạt mưa tự động.
  • Ghế da cao cấp, nội thất màu da bò, Sấy ghế hàng ghế trước – sau, ghế lái có chế độ làm mát, Lazang đúc hợp kim 5 chấu kép
Và đây là của Santafe SLX.

Nét đặc trưng riêng biệt Hyundai Santa Fe SLX 2011
  • Hệ thống phanh chống bó cứng ABS, phân bố lực phanh điện tử EBD
  • Hệ thống cân bằng điện tử VDC, Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO
  • 12 Túi khí
  • Chế độ đi ga tay (Cruise Control ) tích hợp trên Vô lăng
  • Ghế lái điều khiển điện 10 hướng , ghế lái có 02 vị trí nhớ ghế, ghế phụ điều khiển điện.
  • Gương kính điện, gương chiếu hậu gập điện, gương chiếu hậu tự động điều chỉnh khi lùi, gương chiếu hậu trong chống chói ECM
  • Màn hình DVD tích hợp camera lùi vv, USB, AUX, các phím điều khiển âm thanh - chế độ thoại rảnh tay tích hợp trên vô lăng, hệ thống điều khiển giọng nói.
    Am thanh JBL cao cấp
  • Kết nối điện thoại – nghe nhạc Bluetooth
  • Điều hòa tự động 02 giàn – 03 cửa gió – 02 vùng nhiệt độ, hệ thống lọc không khí trong xe
  • Điều khiển từ xa tích hợp trên chìa khóa chống trộm , chìa khóa thông minh Smart Key ( nút khởi động Start – Stop )
  • Cảnh báo áp suất lốp
  • Vô lăng gật gù, thò thụt – trợ lực lái cảm biến tốc độ
  • Cảm biến tiến – cảm biến lùi theo xe, Camera lùi tích hợp màn hình DVD
  • Cửa nóc, giá nóc, Ngăn lạnh chứa đồ uống
  • Đèn pha HID cảm biến tự động, Hệ thống rửa đèn
  • Kính lái chống tia cực tím, kính màu theo xe
  • Ghế da nhung cao cấp, sấy ghế hàng ghế trước - sau .
  • Cụm đèn sương mù thiết kế phong cách thể thao, Lazang đúc hợp kim 5 chấu kép

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
cám ơn các cụ về những tư vấn cần thiết,mình còn lăng tăng thêm vụ nà nữa:
***Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
------------------------------
Sợ vào showRoom bị mấy anh sale thuốc :(

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
kotk nói:
cám ơn các cụ về những tư vấn cần thiết,mình còn lăng tăng thêm vụ nà nữa:
***Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
------------------------------
Sợ vào showRoom bị mấy anh sale thuốc :(

Theo em bác mà chắc cú thì nên mướn 1 người có kinh nghiệm mà đi xem , chứ chỉ cho bác cũng không biết coi đâu @@ Khuyên thật lòng : " Đừng tin những gì saler nói " ^^ :D
Xe Hyndai Thành công là xe nhập nhưng nhập cho Việt Nam , nó thua xa lắc xe nội địa Hàn Quốc nhập nhé từ chất lượng nhựa tới option trong xe @@
Nói thật chứ có nhiều sales Hyndai còn không biết xe nội địa Hàn Quốc nó có gì trong đó =)) Ho6m trước đi vô Hyndai làm bảo dưỡng ,xe mình là bản full opton nội địa vậy 2 sales hyndai lên xe mình mà kêu xe anh sao độ nhiều thứ ghê @@ ( Độ màn hình cảm ứng , loa JBL , camera de ... em nghe xong hết biết nói gì luôn @@ )