Hạng B2
15/10/10
439
48
28
kotk nói:
thế là nói túm lại là hàng mới 100% nội địa của SF thì ko có hàng nữa hả các cụ?Trong này thấy các cụ toàn nhắc tới Huyndai Thành Công,vậy đây là của hàng được các cụ an tâm nhất phải ko ạ?Chuyến này em mua xong thì mời các cụ SFC 1 chầu cafe :D rồi cùng nhau chỉ bảo em út về con vợ 2 này :D
Bác có quyết định là lấy máy xăng hay dầu chưa ? Cái này mà lăn tăn thì lại càng thêm nhức đầu đây !

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
Thanhtienauto nói:
kotk nói:
thế là nói túm lại là hàng mới 100% nội địa của SF thì ko có hàng nữa hả các cụ?Trong này thấy các cụ toàn nhắc tới Huyndai Thành Công,vậy đây là của hàng được các cụ an tâm nhất phải ko ạ?Chuyến này em mua xong thì mời các cụ SFC 1 chầu cafe :D rồi cùng nhau chỉ bảo em út về con vợ 2 này :D
Bác có quyết định là lấy máy xăng hay dầu chưa ? Cái này mà lăn tăn thì lại càng thêm nhức đầu đây !
tham khảo sơ qua thấy đa số các bác thích SF máy dầu hơn.Vợ cả mình cũng chấm em SF rồi,ra tết gom lúa là đi check hàng em nó luôn.

tangatdi nói:
Hyundai và Kia là 2 anh em cùng cha... cùng mẹ. Hai xe chỉ khác nhau hình dáng và options chút chút. Kinh nghiệm của tôi: Bác cứ thích cái nào thì mua trong tầm tiền cho phép. Ai đó đã nói: mua xe cho mình chứ đâu có mua xe cho thiên hạ, mình thích là tốt nhứt.
Đem lên đây mà hỏi việc này là càng rối tung lên.
kotk nói:
Chào các bác!
Mình dành dụm được 1 số tiền,dự định mua 1 em 7 chỗ phục vụ cho gia đình là chủ yếu. Nhưng các dòng xe 7 chỗ hiện có ở VN với giá tiền hiện có thì chỉ chấm được 2 em là Huydai SF và KIA Sorento thôi (chọn kểu dáng trước).Nhưng mình rất băng khoăn là nên cho con nào.Nên mong anh em OS cho mình 1 số so sánh để dễ chọn lựa.
Về giá cả (xe nhập)
Động cơ (hp,.....)
Nội thất .......
Kinh nghiệm mua xe mới thì xem những gì?các thông tin cần biết khi mua xe như thế nào(thuế,thủ tục,...),các đại lý tại SG mà anh em thường hay mua......
Nhìn chung thì đây là chiếc xe đầu đời của em (trước toàn chạy xe 4 chỗ đời cũ),nên còn rất bở ngỡ trong việc mua xe mới(sợ bị thuốc :( ).Mong anh em tư vấn nhiệt tình.!!!
Bác nói quá hay lun và chính xác nữa. Hai em này trước đây là cùng một nhà, mới vừa tách ra làm 2 thương hiệu gần đây thôi. Hầu hết các dòng xe của KIA và HD dùng chung động cơ với nhau. Chỉ khác nhau về kiểu dáng và options theo xe thui. Còn giá thì HD hơi cao hơn KIA đấy. Nếu bác chủ còn trẻ thì nên mua SORENTO vì kiểu dáng nhìn phong cách và ngầu hơn mà giá cũng mềm hơn nhiều.

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
kotk nói:
Thanhtienauto nói:
kotk nói:
tham khảo sơ qua thấy đa số các bác thích SF máy dầu hơn.Vợ cả mình cũng chấm em SF rồi,ra tết gom lúa là đi check hàng em nó luôn.
Chào bác chủ thớt,
Nếu bác ở SG thì mời bác bữa nào rảnh ca-fe với aem hội SFC, rồi bác tha hồ xem hàng, leo lên ngồi chọc ngoáy, chạy thử, so sánh máy dầu, máy xăng, ....
Nếu cần được tư vấn kỹ thuật, xem xe mới chính hãng thì SFC SG có thể giới thiệu nguồn tin cậy, bảo đảm bác sẽ từ "hài lòng đến thoả mãn" từ A tới Á luôn.
Chúc bác có quyết định sáng suốt, rước vợ 2 về sớm để thoả chí đam mê- & qtrọng là đừng kìm hãm sự sung sướng bác ạ!

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
cám ơn các cụ OS rất nhiều :) ra tết mới hốt đủ lúa,nhưng đam mê thì vẫn là đam mê,nên rất nóng lòng tìm hiểu cho kỹ để không phải hối hận về sau :)

Hạng B1
10/10/11
62
0
0
Gom lúa mà múc ngay trước tết đi bác. chứ để nó nguội mất. lại đỡ được tiền thuế trước bạ.

Tập Lái
15/7/09
40
0
0
28
chơi SF đi bác, em thích SF hơn, tuy cùng 1 khung gầm mà ra nhưng đi SF em có cảm giác chắc chắn, đầm hơn SO, tuy nhiên SF giá cao hơn SO, chúc bác lựa được V2 ưng ý