Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/3/05
121
0
16
RE: Đang xe xét giảm thuế nhập khẩu Ô tô

Ở đây có bác nào biết chính xác lợi nhuận trước thuế của To năm 2004 , 2003 không nhỉ. Theo tôi thì không dưới 50 mil đâu . Từ đây mới thấy là nó là siêu lợi

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: quocbao

Ở đây có bác nào biết chính xác lợi nhuận trước thuế của To năm 2004 , 2003 không nhỉ. Theo tôi thì không dưới 50 mil đâu . Từ đây mới thấy là nó là siêu lợi

Chỉ có trời mới biết bác :D

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: songlam

Giảm thuế nhập khẩu về thủ tục không phải thông qua Quốc hội.

Cho nên nếu các LD cứ tăng giá (2006) thì mức thuế 70% là thực tế, và Bác Hùng TC không phải không có cơ sở để tuyên bố truớc Quốc hội đâu. Lộ trình từ 100% xuống còn 0-5% trong vòng 5-6 năm mà không để xảy ra sốc, thì giảm 25-30% là bình thuờng, nhất là đang cần ra tay với mấy ông LD. Theo tôi biết thì chắc chắn giảm xuống duới 90% ngay đầu năm 2006.

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: meoto

Em xin lỗi các bác tý chút cho em góp đôi lời nhé, em chỉ sợ như bác crow nói thôi tức là Nhà nước giảm thuế NK thì có thể giá xe giảm (cho các bác đang mơ) nhưng Nhà nước lại tăng thuế TTĐB và đưa ra thêm một số loại hình thuế hoặc lệ phí khác để hạn chế người dân mua xe (vì sợ giao thông ở ta không đáp ứng được) thì anh em nào đang mơ sẽ tiếp tục ngủ và có thể còn gặp ác mộng nữa đấy.:D

Có ai mơ đâu, giá xe đang thực sự giảm và sẽ giảm nữa vì bây giờ có mấy ai đi mua xe đâu. Tỉnh dậy đi bác!

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: izday.com

Bác Crownchip tính vui thật,

Chỉ có điều bác ấy không thể tính đuợc tại sao giá bán xe thực tế lại giảm vào lúc này thôi!

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Bác nào thông tin rộng post lên giúp anh em xem hiện tại đã có bao nhiêu hãng đã thông báo tăng giá năm 2006. Và tiện thể thông tin khuyến mãi của các hãng đó như thế nào. Nếu có thể thông tin bao gồm các đề mục sau.
1 - Giá bán niêm yết 2005
2 - Giá trị khuyến mại 2005
3 - Tổng thanh toán nguời bán phải trả 2005( không bao gồm trước bạ, tiền biển).
4 - Giá bán niêm yết năm 2006
5 - Giá trị khuyến mại 2006.
6 - Tổng thanh toán nguời bán phải trả 2006 ( không bao gồm trước bạ, tiền biển).

Thông tin hơi rộng nhưng mỗi anh em một hãng là ra ngay mà.
Các bác giúp anh em thông tin sớm để ai có kế hoạch mua quyết định sớm. thiếu so với dự trù còn fải đi vay chứ.....

Mong các đại ca cho thông tin sớm

Lại thêm 1 loạt bài nữa với cùng chủ đề về cuộc chiến giá xe. Em biết các bác có bữa xúc, em cũng có vậy...nhưng mà cùng 1 vấn đề mà lại được bàn rải rác ở nhiều nơi. Chưa nói đến chuyện da phần là lạc đề. Nếu các bác thảo luận những topic kiểu như thế này thì nên bám rất xát vấn đề tranh luận mới phải.

Em xin phép dừng chủ đề này tại đây.

Bắp

Status
Không mở trả lời sau này.