Tập Lái
4/8/05
35
0
0
RE: Dành cho các bác đi xe dầu

Ah quên, to bác Stinger, tôi vừa đọc trong trang web thì thấy cái hình thứ nhất của bác là để lắp vào cổ hút lấy gió của các xe có cổ hút. Còn loại ở hình thứ 2 thì đặt vào trong cái bầu lấy gió. Chẳng biết đúng ko vì xe tôi thì có cả 2:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Nghe thông tin này rất hay, em cũng như các bác, chỉ biết xài và cố gắng sao cho hợp lý để em xe được sống lâu với mình thôi. Do vậy về lý thuyết cũng có gì đó không ổn, vì nếu xử lý đơn giản như vậy thì isuzu lại không làm để chết tên với ồn và rung. Tuy nhiên thực tế thì các anh em đa sử dụng lại cho thông tin rất khả quan. Vấn đề là phải thận trọng và xem thử hiệu quá nó có lâu dài không? Nữa là có tác dụng phụ không? Thâm tâm em cũng như các bác đi isuzu thì ồn và rung là một vấn đề rất lớn, nếu giải quyết được thì hay vô cùng. Các bác nào đã xài thử thì nên cho thông tin thêm, có thể ngày nào rảnh mấy anh em hẹn nhau test thử xe của bác đã gắn và chưa gắn thiết bị đó xem khác biệt như thế nào nhé. Nhiều người bàn sẽ có kết quả tốt hơn phải không các bác? Em sẵn sàng cùng các bác test xe. :)
Thân mến!!!

Tập Lái
4/8/05
35
0
0

Nhất trí với bác npt. Đề nghị bác chủ trì vụ này, tập hợp anh em đi Isuze làm 1 quả off test xe đi. I can be catched at YM minhbim2005.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Đồng ý như vậy nhé, mình sẽ sắp xếp thời gian rồi báo cho các bác chuẩn bị, bữa nào anh em mình làm một bữa "Luận Hi lander" nhé các bác! :)

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Xin lỗi, théc méc chút : dawm, theo tui biết, là tiếng của dân cao-bồi Dăng-ki (Yankee) hay xài, nghĩa là....? Nếu không như tui nghĩ, bác bỏ qua cho:D

@bác fẹt: đúng như bác nghĩ đó, xin bác bỏ wa cho !!! :D. Vì không dùng được chữ dam* nên em dùng dawm đỡ vậy. Trong người có 2 cái trái ngược, lúc thì dam* lúc thì good. Nhưng kết hợp được hai các lại đúng thứ tự thì cũng hay hay, như kiểu: "Tốt thấy mẹ" :D:D:D

@hội công nông: các bác sắp lịch nhé, cho anh em biết ngày sớm để sắp xếp. Rảnh em đi cùng các bác. Offline test rùi
lun. héhé

Tập Lái
19/8/06
28
0
0
53
Hà Nội

Có một cách để các bác test nhanh nhất cho thiết bị vừa lắp là các bác tháo dây điện của thiêt bị lắp thêm ra, rồi nổ máy, và lại lắp lại. Các bác sẽ thấy ngay hiệu quả cũng như tác dụng của nó. Các bác làm thử xem rồi thông báo cho mọi người biết.

Theo tôi nghĩ, tác dụng của cái thiết bị đeo bên ngoài ống gió (tôi không biết chính xác tên của nó là gì) là tạo ra một từ trường để làm sạch không khí trước khi nó được đưa vào buồng đốt. Khi không khí không còn các tạp chất (ion, ... ) thì hiệu quả đốt cháy nhiên liệu sẽ tăng lên.

Các loại xe chạy xăng sau khi lắp cũng có kết quả rõ rệt - máy khỏe và giảm tiêu hao nhiên liệu.

Trên đây là một vài suy nghĩ của tôi dể các bác tham khảo.

Hạng B2
22/7/04
111
6
18
52

Cho em đăng kí 1 chỗ Offline test với nhé.Huy 0916251388

Last edited by a moderator:
TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: hunglt

Có bác nào làm cho FE chưa ấy nhẩy, cho anh em đôi dòng cảm nhận xíu.
Bản thân Ford Everest đã có Turbo rồi, Bác còn lắp thêm cái đó làm gì nữa hả Bác?

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Kết quả test thế nào rồi. Sao không bác nào nói gì vậy?