Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49
RE: Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Dùng ipod không bị vấp đĩa,nhớ được nhiều bài và biên tập theo thể loại nhạc cũng dễ.Nếu dùng máy tính nén nhạc và ghi ra đĩa mp3 cũng hay nhưng rất bất tiện vì mỗi khi bắt đầu cho đĩa vào đầu đọc là lại nghe từ bài đầu tiên.Chẳng tiện chút nào nếu bác muốn nghe bài thứ 89 chẳng hạn,bác sẽ phải bấm nút tua bài khoảng 89 lần đấy....!???

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Không phải đâu bác ơi,trên remote ĐK đầu VCD MP3 có thể chọn được ngay lập tức số của bài hát mình muốn nghe(không phải 89 lần như bác nghĩ)chỉ có điều không tránh khỏi tình trạng vấp đĩa khi đi trên đường xấu.Tôi cũng chọn giải pháp nghe đĩa MP3 tự biên tập-chọn lọc và ghi lấy,150 bài/CD nghe mệt nghỉ luôn-1đĩa nghe suốt 13tiếng đồng hồ mới hết bác ạ.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Em muốn mua 1 cái đầu đĩa có thể cắm được 1 đường line in để nghe với Ipod thì mua ở đâu hả các bác ?Đi qua mấy cái gờ giảm tốc là cái đầu đĩa xe em nó đình công luôn bực kinh người.

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Thế thì còn được .Em dùng đầu liền màn caska chạy mp3 rất tốt có hiển thị tên bài hát trên màn hình rất hay nhưng chỉ mỗi tội trên đk chỉ có các số duy nhất từ 1 đến 9 nên không tua một phát ăn ngay được
Trích đoạn: hcivic

Không phải đâu bác ơi,trên remote ĐK đầu VCD MP3 có thể chọn được ngay lập tức số của bài hát mình muốn nghe(không phải 89 lần như bác nghĩ)chỉ có điều không tránh khỏi tình trạng vấp đĩa khi đi trên đường xấu.Tôi cũng chọn giải pháp nghe đĩa MP3 tự biên tập-chọn lọc và ghi lấy,150 bài/CD nghe mệt nghỉ luôn-1đĩa nghe suốt 13tiếng đồng hồ mới hết bác ạ.

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Thường thì đầu đĩa bây giờ đều có đường line in cả nên đấu ipod rất dẽ , chỉ việc kết nối là nghe ok , đi sóc đến mấy cũng chả nhằm nhò gì .Nghe ipod rất hay ,chuyển bài quá tốc độ ,dung lượng lớn nên lưu giữ nhiều chiều nhiều loại khách nghe ,nhưng đấu qua line in chả hiển thị tên bài hát trên màn hình đc

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: adco

Em lại thấy báo đăng có 1 loại Ipod phát sóng như radio trên băng tầng FM mấy bác à , em thấy loại này hay đó và rất muốn mua . Có bác nào thử loại này xem chất lượng âm thanh và khả năng phát sóng như thế nào chửa ?

Em thấy loại này có tính năng hay đó mấy bác à , không chỉ đi trên xe mà ở nhà mình cũng có thể phát sóng để bắt nghe ở dàn lớn (loại không có khe cắm ipod hoặc máy model xưa) .
Tiếc là em chưa biết mua ở đâu và chất lượng phát ra sao . Tên nó là Netac MP3A100 . Xin nói thêm là ngoài thị trường có bán loại phát sóng riêng để cắm vào ipod của TQ giá 800ngàn , em không dám mua . Bác nào rành giúp em cái

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Hôm trước em có định mua một cái i trip dùng để phát sóng fm chuyên dụng cho ipod giá 45 usd.Khi gắn vào máy ipod nano để phát sóng nghe trên oto thì nghe chất lượng âm thanh không hay bằng đấu qua line in ,tiếng treble và bass kém hẳn và hay bị tiếng xẹt xẹt.Vì cái phát sóng này khi gắn vào ipod là tự động hoạt động nên nó dùng luôn pin của ipod nên ipod nhanh hết pin.Nói chung nếu bác nào chỉ hơi khó tính một tí là không nên dùng phát sóng fm dù nó có là hàng hiệu cũng chán

Tập Lái
27/7/05
25
0
1

Em lang thang trên mạng thấy cái đầu hay đưa về cho các bác tham khảo. Bác nào có vợ hai mà không có đường line in or muốn mua mới dàn âm thanh thì ngó nghiêng. Còn con Vios của em thì em trích đường line làm 1 cọng dây thò ra ngoài trông hơi xấu một tí nhưng được cái bảo đảm chất lượng âm thanh.

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Xe em có cái DVD hàng tàu, cơ mà hay là nó có AUX IN.
Em àm cái dây nối ra ngoài, cắm vào Ipod (thực ra là cái giề có nhạc phát ra là OK), nghe ngon lành.
Còn được vợ khen là khéo tay nữa :)

Tập Lái
27/7/05
25
0
1

Gửi các bác máu mê. Bây giờ đầu CD còn hiện đại hơn nữa.
http://www.bossaudio.com/home/catalog/public_html/catalog.php?sNs=1&deptNum=1