Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Tập Lái
27/7/05
25
0
1
Hãng Alpine vừa tung ra thị trường đầu CD mới tương thích với ipod. Chỉ cần cắm ipod vào cáp bán kèm đầu CD là có thể thưởng thức nhạc từ ipod. Điều chỉnh trực tiếp trên đầu CD hoặc trên remote control.

Link tham khảo:
http://www.alpine-usa.com/en/products/product.php?model=CDA-9857

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng B2
29/9/05
262
10
18
RE: Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Cái này bán ở đâu? Bao nhiêu vậy Bác? Em muốn nó quá rồi (em có Ipod mini)

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Thưa Các Bác
Em xin tổng kết một chút về vấn đề này
Thực ra Ipod là một máy phát ra Âm thanh dưới dạng nguồn Âm thanh
Để dùng được trên Ô tô thì nhiệm vụ của chúng ta là kết nối Âm thanh đó vào Âm thanh chung của Xe
Để ĐK được Ipod đồng bộ trên mặt Radio thì Các hãng lơn Như Alpine,KW,JVC ... đều đã chế tạo cái gọi là Ipod Adaptor
Chuyển đổi sao cho ĐK đồng bộ với Radio của Xe.
Còn như SP ở trên thì đã cho luôn Ipod Adaptor vào trong
Vậy cac Bác đã có sẵn đầu Hiệu thì chỉ cần mua bộ Ipod Adaptor đúng hiệu đang sử dụng là đủ
Bác nào cần đặt thì Tôi mua cho một thể nào:D

Tập Lái
17/5/06
37
0
0

Em không hiểu các bác làm thế có tiện gì hơn không, em thây ipod cứ để ngoài mà nghe, nối vào xe dây lằng nhằng, còn bác thích các bản nhạc trong ipod đó thì bác dành thời gian ra ghi một cái đĩa cd có các bài trong ipod, thích nghe thì đưa cd vào nghe có phải đơn gian biết bao. có lẽ do em chưa hiểu lắm nên mới có ngu ý như vậy, có gì sai mong các bác dạy bảo.:D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: Truc Bach

Em không hiểu các bác làm thế có tiện gì hơn không, em thây ipod cứ để ngoài mà nghe, nối vào xe dây lằng nhằng, còn bác thích các bản nhạc trong ipod đó thì bác dành thời gian ra ghi một cái đĩa cd có các bài trong ipod, thích nghe thì đưa cd vào nghe có phải đơn gian biết bao. có lẽ do em chưa hiểu lắm nên mới có ngu ý như vậy, có gì sai mong các bác dạy bảo.:D

He he vậy thì khi mua xe bác bỏ option đầu CD luôn cho rẻ, nghe bằng TAPE cũng được. :D

PD

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

bác đã dùng ipod thì có nghĩa ít nhất bác có 1 máy vi tính có CD (nếu không muốn nói là laptop với DVDRW) nhưng minh nghĩ phần lớn đã có ipod là có máy tính có chức năng ghi CD rồi. bác ghi ra đĩa rồi mang vào xe mà nghe

aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Bác ơi Ipod người ta có 60,000 bài lận. ghi ra CD thì biết đến hồi nào.
thường bác nào có Ipod là có rất nhiều mp3, sử dụng các play list để chơi nhạc.

thanks

aqh
Trích đoạn: thang_vbard

bác đã dùng ipod thì có nghĩa ít nhất bác có 1 máy vi tính có CD (nếu không muốn nói là laptop với DVDRW) nhưng minh nghĩ phần lớn đã có ipod là có máy tính có chức năng ghi CD rồi. bác ghi ra đĩa rồi mang vào xe mà nghe

Hạng B1
2/11/05
57
0
0

Dùng Ipod chất lượng âm thanh nghe ( trên xe) dở . Nên nén nhạc mp3 theo chuẩn cao được khỏang 90 bài 1 CD. change 5 disks là nghe tê người luôn .

Tập Lái
10/4/06
30
0
0

Tape,CD hay Ipod cùng lưu bài hát dưới dạng các dạng vật lý khác nhau trong đó em thấy Ipod là ok nhất như ổ cứng máy tính, chịu được mọi đk trên xe, khỏi lo tape mốc,đĩa xước, bộ cơ kém, đổi đi đổi lại ... "Alpine vừa tung ra thị trường đầu CD mới tương thích với ipod" là tương thích thế nào nhỉ? chắc là có chỗ đặt thẳng Ipod vào phía trước hoặc đút tọt Ipod vào đầu CD luôn như kiểu loa chuyên dụng Ipod chỉ việc đặt vào là điều kiển trên Control Panel như bình thường đồng thời xạc pin luôn, lúc này Ipod chỉ còn vai trò như 1 ổ cứng máy tính thôi, các nhiệm vụ khác do hệ thống âm thanh của xe đảm nhiệm. Còn nếu dùng Adaptor thì dây dợ lằng nhằng quá nhưng ... ngon bổ rẻ khỏe nhất!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em lại thấy báo đăng có 1 loại Ipod phát sóng như radio trên băng tầng FM mấy bác à , em thấy loại này hay đó và rất muốn mua . Có bác nào thử loại này xem chất lượng âm thanh và khả năng phát sóng như thế nào chửa ?