Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Hạng B1
21/10/05
98
1
8
RE: Dành cho các bác nào muốn dùng ipod

Nghe bác gì ở trên bác lý luận tôi mắc cười quá.
Dùng Ipod thì tiếng đúng là không hay bằng nghe trực tiếp từ CD, nhưng đúng như các bác o trên nói đó, có nhiều cái hay khác, dung lượng lớn, quản lý bài hát tốt, không bị vấp như đĩa, bưng đi bưng lại máy cái bài hát yêu thích của mình theo người và thưởng thức lúc nào cũng được, trong xe thì nối ra thiết bị âm thành, ra ngoài thi mang theo cái tai nghe rất là tiền lợi...
Tôi dùng Ipod Video 60G đấu ra cả màn hình tiếng tốt, hình tốt
Tôi đấu qua cái Pream SoundStream MPQXO5 của Bác Thanh Tùng cung cấp tiếng nghe mạnh và hay vãi lúa
Đấu qua FM thì chất lương kém lắm các bác ạ
Góp ý cùng các bác cho vui, có gì xin chỉ giáo

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Bác cho em số đt để em gọi hỏi thêm ,Em cũng đang muốn dung như của bác

Trích đoạn: stabilo

Dùng Ipod thì tiếng đúng là không hay bằng nghe trực tiếp từ CD, nhưng đúng như các bác o trên nói đó, có nhiều cái hay khác, dung lượng lớn, quản lý bài hát tốt, không bị vấp như đĩa, bưng đi bưng lại máy cái bài hát yêu thích của mình theo người và thưởng thức lúc nào cũng được, trong xe thì nối ra thiết bị âm thành, ra ngoài thi mang theo cái tai nghe rất là tiền lợi...
Tôi đấu qua cái Pream SoundStream MPQXO5 của Bác Thanh Tùng cung cấp tiếng nghe mạnh và hay vãi lúa

Hạng B2
11/5/07
299
28
28
sài gòn

theo tôi nghĩ pác nào đã độ âm thì mà chơi ipod thì hơi phí của trời (có gì bỏ qua nha) vì theo tôi nghĩ ipod kô thể nào cho ra âm thanh được như đĩa , mong các pác chỉ giáo thêm

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

em có mua 1 cái kết nối ipod với dầu đĩa qua sóng radio nhưng dùng tậm tịt lắm em bỏ đi rồi các bác ạ[:eek:]

Tập Lái
16/6/07
43
0
0
Visit Site

Hi bác,
Bác stabilo, bác cho mình hỏi ở Sgon thì mình làm giàn âm thanh hay thiết bị âm thanh này ở đâu vậy bác. Các loại có kết nối Ipod hay MM Card đó.
Thấy bên Cayton ở HN xa wa', trong sài gòn có bán ko?
mong tin,

Trích đoạn: stabilo

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Cho em hỏi với. Không biết cái CD theo xe của Inn có câu đường line in được không nhỉ. Nếu được thì ở đâu làm.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

@DrNikon: CD innova là khó chịu nhất khi chế lại đường tiếng vào cho nó, phần lớn điều bị nhiễu và gây cảm giác khó chịu

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Em lại thấy thế này: Các bác mua Ipod cũng được nhưng về hiệu quả cho việc nghe nhạc trên xe thì Ko bằng cái USB 4Gb (Ko thì 2Gb cũng được) copy file vào, em chỉ cần câu đường line-in vào đầu DVD trên xe là ngon, bác có nghe từ bắc vào nam rồi quay lại cũng chưa hết.
Thiển ý của em chắc cũng hơi lạ nhưng với em thế là đủ rồi, chả bao giờ em xem trên xe cả

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Đúng là mỗi người có một nhu cầu cũng như mức độ yêu cầu khác nhau.Dùng usb cũng chứa đc nhiều bài hát nhưng ko thể nào sánh đc với ipod đâu.Khi kết nối ,tên bài hát hiển thị trên màn hình của head unit ,dò bất cứ bài nào cũng đc và dò cực nhanh (rất hay vì số lượng bài hát rất nhiều),chất lượng âm thanh cũng tốt hơn nhiều....Còn rất nhiều tính năng nữa mà usb ko có .Có chăng chỉ lăn tăn về tiền thôi ,vì để sắm một head unit tương thích và ipod cũng tốn kha khá đấy