tit
Tập Lái
11/4/05
10
0
0
ha noi
www.mailyahoo.com
RE: Dành cho những người quan tâm tới Ford Everest

tôi định mua 1 con đây mà chưa biết chất lượng thế nào, nhìn thì thích nhưng chưa dám đặt[8|]

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Bác muốn biết thì tìm nhũng bác nào chạy Ranger rồi thăm dò đi bác , đừng nghe lời mấy ông Seo men nhé.....tại vì các gì vô tay mấy ổng thì cũng tốt cả.
Xe này nó build trên nền tảng xe Ranger đó mà.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

ba'c Tit: ne^'u ba'c thi'ch thi` LL voi tui, 2 tua^`n co' xe, gia' OK.., khong co' ca.nh tranh...

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

bác d52232dole (tên bác dài quá) ở đâu vậy em đang mong đợi ngậm ngùi con everest nè tụi sale nói tới tháng 7 mới có xe, bác giúp em được không em ở sài gòn

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

ba'c hi?u la^`m tui ro^`i. tui muo^'n ba'n la.i con Sprinter, mua ro^`i nhu'ng kho^ng co' nhu ca^`u nu~a ne^n muo^'n ba'n.

Tập Lái
13/8/04
34
0
0

Nhưng bọn FORD gọi con này là AUV ( asia utility vehicle- xe châu Á đa dụng) nghe cứ thấy chán thế nào ấy. Sao không để là SUV đi, có ai kêu đâu.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Hôm trước em có xem trong forum của Thái Lan thấy tụi nó nói everest là AUV mà tìm hoài không biết nghĩa của nó, thì ra nó là dành cho dân da vàng mũi cao :D:D:D:D

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

to bác Tit:
em xin có vài nhời nhận xét cá nhân về Ranger (em đang có 1 chú ranger 2003): máy khỏe, đã đi Tây bắc mà chưa cần dùng đến 2 cầu (đèo Pha đin và đèo Hòang liên sơn cứ số 2 hoặc số 3 đi ầm ầm), tiết kiệm nhiên liệu (khỏang 8L/100km, không chạy điều hòa), không ồn lắm (so với hilander), nóng máy đi khá bốc (tât nhiên không bằng xe xăng), từ 11/2003 chưa hỏng gì cả, điều khiển đơn giản... nói chung về máy móc ok, trừ hình thức thôi (em không bàn vì ranger là pick-up , Everest là xe 7 chỗ).
Everest 4x4 mà khỏang 35k là em đổi ngay.
chúc bác chọn được xe như ý.

như các bác nói Everest là model ford dành cho Đông Nam Á (philipin, thailan, vn...), ở philipin 4x4 nó bán có 22k thôi (www.ford.com.ph).

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: enzo

Nhưng bọn FORD gọi con này là AUV ( asia utility vehicle- xe châu Á đa dụng) nghe cứ thấy chán thế nào ấy. Sao không để là SUV đi, có ai kêu đâu.

SUV: seldom used vehicle...... nghe còn choáng hơn .. hehehee.......

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: enzo

Everest 4WD thì có thể là SUV, nhưng 2WD thì chỉ là AUV thôi. Sự khác nhau đó có giá gần 10K đấy bác ạ:D
:D

Noun: S.U.V.

1. A high-performance four-wheel drive car built on a truck chassis