Tập Lái
23/12/15
5
2
3
40
Em lần đầu mua xe, tham khảo từ nhiều nguồn, mới rinh em này về được mấy ngày mà đem gửi luôn do phải sửa nhà để đút ẻm vào, chưa cảm nhận gì nhiều, chỉ có khi nhả thắng để ẻm chạy em nghe tiếng cọt kẹt nhẹ là hiện tượng gì vậy các bác, k có kinh nghiệm nên cũng hơi hoang mang

Hạng B1
4/10/15
66
48
18
44
Đi trời mưa bạn cứ bấm nút sấy gương trên taplo bình thường, sau một lát hệ thống hoạt động hiệu quả bạn sẽ thấy gương chiếu hậu khô hoặc chỉ còn đọng vài giọt nước mặc dù trời đang mưa. Rất Nhiều xe được trang bị rất nhiều optin hơn LTZ nhưng lạ lại không có tính năng này, mà mình thấy tính năng này rất cần thiết lúc đi trời mưa nhé...
Em chỉ thấy nút sấy kính trước và sau. Nút sấy gương ở chỗ nào vậy bác? Hay là chỉ mỗi xe bác mới có mà các xe khác ko có?

Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
Em lần đầu mua xe, tham khảo từ nhiều nguồn, mới rinh em này về được mấy ngày mà đem gửi luôn do phải sửa nhà để đút ẻm vào, chưa cảm nhận gì nhiều, chỉ có khi nhả thắng để ẻm chạy em nghe tiếng cọt kẹt nhẹ là hiện tượng gì vậy các bác, k có kinh nghiệm nên cũng hơi hoang mang

Có thể do cái chốt dây an toàn bên tài cạ vào thành ghế (chỗ da ghế ngay cái hộp tỳ tay), khi nào chạy chậm mà xe nó lắc lư (đường mấp mô) thì mới bị, bình thường thì không. Nếu muốn khắc phục cũng dễ, bôi tý dầu ăn vào chỗ tiếp xúc là nó im ngay.

• Like
Reactions: XoanTit and yeuxemy
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Có thể do cái chốt dây an toàn bên tài cạ vào thành ghế (chỗ da ghế ngay cái hộp tỳ tay), khi nào chạy chậm mà xe nó lắc lư (đường mấp mô) thì mới bị, bình thường thì không. Nếu muốn khắc phục cũng dễ, bôi tý dầu ăn vào chỗ tiếp xúc là nó im ngay.

Đừng bôi dầu ăn...Bôi gel.....K-Y ấy !!!:3dcuoi:

Tập Lái
17/12/15
25
6
3
31
Em chỉ thấy nút sấy kính trước và sau. Nút sấy gương ở chỗ nào vậy bác? Hay là chỉ mỗi xe bác mới có mà các xe khác ko có?
Sấy gương chiếu hậu tích hợp luôn với nút sấy kính sau đó nha bác.:3dchientrung:

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Nó được tích hợp luôn với nút sấy kính luôn nhé. Trời mưa bạn sẽ thấy gương chiếu hậu khô khi hệ thống đã làm việc hiệu quả...Xe mình LTZ bản mới nhé.

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Cái chỗ sấy gương là chỗ nào vậy bác :)
Bác cứ bấm vào nút sấy gương là việc sấy gương chiếu hậu đã hoạt động nhé...Khi hoạt đông hiệu quả sẽ thấy gương khô ráo mặc dù trời mưa nhé...