Hạng D
4/6/10
1.732
2.420
113
Hồi trước có lần đi Grab chiếc cruze LT thấy máy rất êm. Đi cruze ra đường trường chạy rất thích, rất đầm. Cá nhân thích nội thất đen hơn, nội thất kem dễ bị dơ quá. Về xăng cộ thì không quan tâm lắm, thêm 1-2L/100 thì cũng chấp nhận được, đổi lại cảm giác lái tốt, đi đầm và an toàn vì xác xe nặng.

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Hồi trước có lần đi Grab chiếc cruze LT thấy máy rất êm. Đi cruze ra đường trường chạy rất thích, rất đầm. Cá nhân thích nội thất đen hơn, nội thất kem dễ bị dơ quá. Về xăng cộ thì không quan tâm lắm, thêm 1-2L/100 thì cũng chấp nhận được, đổi lại cảm giác lái tốt, đi đầm và an toàn vì xác xe nặng.
Cruze mà ...

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Cruze mà ...
Ông này về với thị Mẹt rồi mà còn vương vấn Ku Rơ nhể :p
---
Xe em 10/2013, mới 40k km và vá đúng 2 lần thôi, thay 2 cái bình rồi và sắp đến cái thứ 3 :)
Kinh nghiệm của em khi bình sắp tèo thì tiếng xi nhan sẽ ko đều, và đề lâu hơn 1 nhịp (cảm giác)
Hiện xe cũng bị tình trạng "cọt kẹt nhỏ" khi chạy chậm qua ổ gà, qua đường gồ ghề... nhưng chạy nhanh thì ko có nghe nữa, em có vô hãng kiểm tra mà mấy ảnh nói mọi thứ còn OKi hết nên em cứ kệ ;)
Cánh gió xe em cũng đóng ko kín, hay bị nghe mùi ngoài dù lấy gió trong,... em nghe nói phải banh taplo mới xử được nên em quyết định kệ luôn cho em nó còn zin :D

Hôm rồi em ngu thò cái kìm vô gắp miếng nhựa mà F1 lỡ nhét vô tẩu thuốc, xe vẫn còn nổ máy nên nó xẹt 1 cái ngay tẩu, hú hồn, kèm theo nghe cái "bụp" ở góc trái: đứt cầu chì, tẩu tèo. Em nghe nói có hộp cầu chì sơ cua, mà chưa biết để chổ nào. Bác nào biết chỉ em với, hoặc chỉ em mua cầu chì ở đâu với nhe. Thanks

Tết rồi em định tiễn em nó, nhưng rồi vợ cả ứ Ok, em ứ đủ đạn để lên cái mình muốn, còn với số tiền tiễn em nó thì cũng ứ mua được em nào Oki hơn, nên thôi em để lại cày tiếp. :D

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Xe bac phuongbase bao nhieu km roi? Sorry em ko type unicode duoc
Xe em được 23 K km rồi bác, 2 năm đi 1 cái bình, bảo hành 1 lần cái khóa cửa sau bên phụ (bấm khóa trên cửa vị trí đó lúc khóa lúc không, trong khi khóa trên Remote thì ok, lên hãng kiểm tra thay miễn phí).
Xăng thì giờ chạy VT dưới 11 lít/100 km dzồi bác

Xăng bình quân em tính cho hơn 10 k km, trong đó tầm 1,5 chạy đường dài ( trước đây không tính). Đồng hồ theo xe AVG đang bquan 10.9 cho 20 k km

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/3/16
26
7
3
49
Sao nhiều bác bị hư bình nhỉ, hôm vừa rồi mình đi Grap con Cu, bác tài nói cũng bị hư 3 lần rồi, cuối cùng thay bì 95mw thì kg bị hư nữa (bình hãng là 65)

• Like
Reactions: phuongbase
Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Sao nhiều bác bị hư bình nhỉ, hôm vừa rồi mình đi Grap con Cu, bác tài nói cũng bị hư 3 lần rồi, cuối cùng thay bì 95mw thì kg bị hư nữa (bình hãng là 65)
Có lẽ thiết kế bij miss điểm này, hoặc bình đểu. Xe em hơn 1 năm tèo bình lúc đậu giữa ngã tư mua hoa mới nhục

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Thấy nhiều bác so 1 2 lít xăng, sao ko nghĩ 1 2 chai bia cho nó nhẹ cái đầu mí bác ei :D

Kiếng lái em tắm mưa mấy hôm ko đi, ko lau, giờ bị lang lang nhìn ghê quá, xử sao các bác chỉ em với. Nước rửa kính ko ra, mấy chú tài xế tòa nhà nói lấy xăng !o_O

• Like
Reactions: hungit007
Hạng D
4/6/10
1.732
2.420
113
Thấy nhiều bác so 1 2 lít xăng, sao ko nghĩ 1 2 chai bia cho nó nhẹ cái đầu mí bác ei :D

Kiếng lái em tắm mưa mấy hôm ko đi, ko lau, giờ bị lang lang nhìn ghê quá, xử sao các bác chỉ em với. Nước rửa kính ko ra, mấy chú tài xế tòa nhà nói lấy xăng !o_O
Bác mua chai tẩy kính HG sẽ giải quyết được.