Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
Có lẽ thiết kế bij miss điểm này, hoặc bình đểu. Xe em hơn 1 năm tèo bình lúc đậu giữa ngã tư mua hoa mới nhục
Em nghĩ là do bình đểu :( , xe em nó tèo bình ngày mùng 6 tết , chứ chắc mùng 1 hay mùng 2 là em cắn lưỡi ...

• Like
Reactions: phuongbase
Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Ông này về với thị Mẹt rồi mà còn vương vấn Ku Rơ nhể :p

Sao quên được tình xưa nghĩa cũ anh ơi.
Ủa, mà chúng ta có thuộc về nhau. Hihi ...

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Sao quên được tình xưa nghĩa cũ anh ơi.
Ủa, mà chúng ta có thuộc về nhau. Hihi ...
Hẹn người nơi ấy ;)

đợi nhe
giờ mình đi cày kiếm tiền đã :D

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Lâu nay không vào cruze phá đám. ơ thế mà hay. Bác chủ nói rất thực tế về em nó - Tuy em đi con LS đời 2012 mà thấy hay hơn mấy đời sau này. thế này nha
1. vỏ hankook - made in korea: Em vừa thay xong sau khi di dc 75k km (Nhưng nó ồn kinh khủng sau khoảng 3 năm - Vấn đề là tiền lúc có lúc không/ Hơn nữa lúc không thì vào hãng Bảo dưỡng hay vá vỏ mấy anh đều bảo LỐP bác còn ngon, thế đó. (Hôm em thay là đợt khuyến mại Bờ rít sờ tôn. hàng rẻ hết - Mua em ER33 mắc nhất, cứ như thay cho BMW vậy, mẹ cha nó, xót ghê)
2. Acquy em cũng thay năm ngoái - Bác Kiên luôn. em bẩu cái bình của em gần 4 năm rồi đó.. hớ hớ lắc đầu

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Cái quan trọng nhất em quên - Bác chủ cho em ngắm quả đèn sau khi làm độ nhẹ nhé/ Em chỉ thay cái bóng thường tăng sáng thôi. Em tính làm quả BI gầm bên bác túi ba gang. Bác chỉ rõ thêm quả đèn nhá. Cám ơn

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Bác mua chai tẩy kính HG sẽ giải quyết được.
Oái, nhìn kỹ lại thì xe em nó bị lang beng toàn phần luôn dồi bác ơi: vừa kính, vừa sơn... nhìn chổ nào cũng loang lỗ :(
Cái tội để xe ngoài trời phơi mưa nắng mấy ngày :(
Tiệm nào xử món này nhanh gọn các bác chỉ dùm em với ạ :3dtanghoa:

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Oái, nhìn kỹ lại thì xe em nó bị lang beng toàn phần luôn dồi bác ơi: vừa kính, vừa sơn... nhìn chổ nào cũng loang lỗ :(
Cái tội để xe ngoài trời phơi mưa nắng mấy ngày :(
Tiệm nào xử món này nhanh gọn các bác chỉ dùm em với ạ :3dtanghoa:
Kính thì bác dùng chai hóa chất này xử lý sẽ OK, sơn bác mua hộp Cana về đánh đảm bảo sạch, không cần máy móc gì đâu. Ra ngoài thì bác vào mấy gara có sơn, bác nhờ họ đánh bas toàn xe sẽ giải quyết được vụ sơn.

Sau khi đánh bas xong, bác dùng chai 3M này (mua trong Vivo city), đáng bóng sơn đảm bảo xe bác bóng như gương luôn. Chỉ cần dùng khăn mềm đánh bóng là OK, không cần dùng máy (em dùng thử máy rồi).

Xe em sau khi đánh bóng bằng chai 3M, không dùng máy đánh, chỉ dùng tay và khăn mềm. P/S: cửa tài đóng hờ nên bác sẽ thấy cái gap.

Chỉnh sửa cuối:
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Kính thì bác dùng chai hóa chất này xử lý sẽ OK, sơn bác mua hộp Cana về đánh đảm bảo sạch, không cần máy móc gì đâu. Ra ngoài thì bác vào mấy gara có sơn, bác nhờ họ đánh bas toàn xe sẽ giải quyết được vụ sơn.

Sau khi đánh bas xong, bác dùng chai 3M này (mua trong Vivo city), đáng bóng sơn đảm bảo xe bác bóng như gương luôn. Chỉ cần dùng khăn mềm đánh bóng là OK, không cần dùng máy (em dùng thử máy rồi).
Cảm ơn Bác nhiều.
Nếu ko cần máy móc thì mai em sẽ đè em nó ra xử luôn, hehe.

- Nước tẩy kính HG hôm nay Lazada giao
- Cana em có sẵn.
- 3M cleaner loại xịt em cũng có sẵn.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Cảm ơn Bác nhiều.
Nếu ko cần máy móc thì mai em sẽ đè em nó ra xử luôn, hehe.

- Nước tẩy kính HG hôm nay Lazada giao
- Cana em có sẵn.
- 3M cleaner loại xịt em cũng có sẵn.
Vậy là Ok rồi đó bác, sẽ mất khoảng một buổi sáng. Bác nên tẩy kính bằng hóa chất trước, sau đó rửa xe rồi mới đánh bas và đánh bóng. Mục đích rửa xe là để rửa hết hóa chất còn dính lên xe sau khi tẩy kính.

• Like
Reactions: hungit007 and N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Vậy là Ok rồi đó bác, sẽ mất khoảng một buổi sáng. Bác nên tẩy kính bằng hóa chất trước, sau đó rửa xe rồi mới đánh bas và đánh bóng. Mục đích rửa xe là để rửa hết hóa chất còn dính lên xe sau khi tẩy kính.
:3dtanghoa: