Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.593
11.877
113
HCM
Không biêt em này có giống như bản ở triển lãm không nhỉ. Nếu hàng ghế thứ 2 có chỉnh điên thì hay hơn cguws chỉnh 10 hướng bàng cơm cũng khá phưc tạp. Rất thích hợp đẻ sử dụng ở VN cho công việc hay gia đình vì có kích thước phù hợp, thương hiệu tốt,không gian tạm ổn. Em này chác so sánh với Previa thì đúng hơn. Nếu bác nào đã có 1 xe nhỏ rồi thì lựa chon Sedona hợp lý hơn về cả giá tiền và công năng.
Chiếc trong bài chính là chiếc hôm triển lãm đó bác!

• Like
Reactions: Minhphu1049
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Đèn sáng ghê nhỉ . Cơ mà các đi Sedona có bao giờ bị sập gầm chưa nhỉ , đang tính lên em này mà còn lăn tăn .

Hạng B2
21/7/11
340
105
43
Ngày xưa khi mới về hồi motoshow, em nghe dự đoán tầm hơn 2 tỷ. Giờ giá này thì em thấy cũng khá ổn rồi. Em khoái nhất là an toàn của con này, trang bị tới tận răng. Túi khí thì chi chít nên ngon, an toàn hơn hẳn

Được ANCAP cho 5 sao nhờ thêm cái camera 360. Mấy xe sang như thế này được cái hơn là an toàn nên mình khỏi phải lăn tăn quá nhiều. Xe gia đình như thế này đi xa cũng hay phải không bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Thấy thiết kế em này cũng hay. Nhìn mặt trước góc cạnh, nam tính mà lưới tản nhiệt thì cũng nhìn hài hòa, không có lạc quẻ, nên hiện đại hơn. Em thấy nhỏ nhỏ vậy là đủ xài ở VN rồi. Đường hẹp này kia dễ quay đầu. Chạy xe mà tầm giờ chiều là thua hết. Có tiền thì mua con này xứng rồi

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Cách âm chẳng liên quan gì đến tiểng ồn gầm, với lại xe nào không ồn, đi vào đường xấu Camry, Altis, K3, i10 ... khác nhau bao nhiêu đâu, đều ồn gầm như quỷ hết, có chăng lên gầm cao mới đỡ ồn gầm hơn thôi, con này gầm thấp tất nhiên ồn gầm nhiều. Con này hôm Honda giới thiệu xe có xem qua, phải nói nội ngoại thất không cùng đẳng cấp với Sedona, từ chất liệu nhựa, da, độ hoàn thiện,... nó giống như xe sang so với xe bình dân vậy nên cái giá gần 2 tỷ cũng không có gì bất ngờ, mặc dù nhỏ hơn Sedona nhiều. Honda nhập bản này là hợp lý, nếu bản Mỹ giá sẽ tầm 3 tỷ chứ không ít hơn được. Xe dành cho những người đã có xe sang, muốn mua thêm xe để phục vụ gia đình.

Sedona chạy tốn xăng mà còn cái dạng lớn quá, cồng kềnh nên cũng khóa xay trở. Theo em thấy VN chạy như Od là ổn rồi. Chứ hôm trước em thấy bác kia chạy sedona quay đầu mà thấy mệt. Còn thêm cái dạng mà cứng không ra cứng, mềm cũng không mềm nữa thì hơi khó cảm.

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
nội thất thô quá

Nhìn ổn mà bác, da cũng là cao cấp. Được trang bị thêm mấy cái công nghệ cao, điều hòa, màn hình cảm ứng 7". Quan trọng là khoang hành lí rộng rãi nên tiện dụng hơn hẳn.

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Không biết các bác thấy sao chứ em thấy thích con Odyssey hơn. Nhỏ nhắn, xinh xắn. Nhỏ nhỏ như thế này đi trong thành phố hay xoay trở cũng dễ. Con nít hay người già lên xuống cũng an tâm hơn. Mà khoang hành lí lại rộng nên chở được nhiều đồ, thích hợp quá cho nhà em.

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Em thấy nội và ngoại thất của Honda Odyssey đẹp và sang, chỉ có hơi chật thôi.
Em mê em Kia Sedona hơn em này, nhưng lại ớn cái động cơ máy xăng của em Sedona (máy dầu thì chia tay).

Động cơ máy xăng sedona công suất lớn quá nên kéo xăng nhiều, em cũng không khoái lắm, đường VN, nhất là máy sedona chạy hơi phí xăng. Còn máy odyssey chạy như vậy em thấy là vừa ổn, xe gia đình mà chạy trong khu đông tầm 15l/100km là tiết kiệm rồi. Em còn nghe có bác nói chạy hỗn hợp hết có 7.9l/100km thôi.

• Like
Reactions: dauxanh
Hạng D
8/4/11
2.481
9.026
113
Nhỏ nhắn nên hàng ghế thứ 2 dù là 2 người ngồi, củng không có lối đi cho hàng ghế thứ 3, muốn lên xuống lại phãi kéo ghế hàng thứ 2 lên, rất bất tiện bác àh. Nếu thế thì làm luôn hàng ghế 2 là 3 người cho rồi.
Cái hay của thằng Sedona là hàng ghế thứ 2 rất thoãi mái, mình ngồi trên bấm nút mở cửa là cả nhà xuống được, khỏi phãi xuống để chỉnh ghế, nhiều khi đường cấm, vừa xuống xe là bị mấy chú hốt liền.
Em chỉ mong thằng Sedona cải thiện cái máy để em hốt để đi chơi xa thôi. Chứ lòng vòng thành phố thì chắc hiệu quả không ai bằng anh Innova thần thánh rồi
Không biết các bác thấy sao chứ em thấy thích con Odyssey hơn. Nhỏ nhắn, xinh xắn. Nhỏ nhỏ như thế này đi trong thành phố hay xoay trở cũng dễ. Con nít hay người già lên xuống cũng an tâm hơn. Mà khoang hành lí lại rộng nên chở được nhiều đồ, thích hợp quá cho nhà em.

• Like
Reactions: thaophang