Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Với tình hình đường xá Vn lái xe gầm thấp như em này đi nhiều lúc nhón đít muốn chết.

Xe sang sang như vầy thì đi trong thành phố cho nhó nhàn đi bác. Nhỏ nhỏ xoay trở cho dễ. Mà không biết gầm thấp như thế này có làm xe mình đầm hơn không. EM nghĩ đó cũng là một lí do làm vậy.

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Xe đẹp quá ạ. Nhìn là thích cái sang sang rồi. Con Odyssey này nổi tiếng trên toàn cầu, an toàn với tiết kiệm cho mấy gia đình Mỹ đi roadtrip này kia nó ngon. Con bán ở VN tuy giảm bớt một số tiêu chuẩn rồi nhưng mà vẫn là nhập trực tiếp từ Nhật về, chất lượng cũng không có kém đâu.

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Bác ấy nói sedona hơn nhiều thứ mà bác :D

Em thích Odyssey hơn, dù sao cũng là con nhập nguyên chiếc từ Nhật, chắc chắn là ngon hơn mấy con Hàn Xẻng mà lắp ráp tại Việt Nam nữa. Thiết kế Odyssey nhìn cũng nam tính hơn Sedona bo bo tròn tròn, nửa này nữa kia thì thua.

Hạng B2
21/7/11
340
105
43
Con sedona nhà hàng xóm kế bên giá ra giấy chỉ có hơn 1t5 có thể tống dc 10 - 12 người (lớn + nhỏ) khi đi du lịch + cả đống hành lý mang theo đấy và dư hơn 500 triệu đổ xăng trong 3 năm BH thì có cần phải suy nghĩ nhiều hay không? Khi hỏi bác ấy sao không chọn xe Nhật như odyssey mới ra ấy thì chỉ thấy trả lời là nó chỉ bự hơn chiếc Innova có tí xíu mà giá trên 2 tỉ thà mua mọe nó 3 chiếc Innova đi được hơn 15 người cho rồi nếu tôi thích xe Nhật - Đúng người có tiền họ nghĩ xa và khác thật :D

Hahaha. Bác nói thì có cái lí của bác, em cũng đâu có ý gì. Vấn đề không phải là thích xe Nhật hay xe Hàn mà vấn đề là xe Nhật thì có cái tiêu chuẩn của xe Nhật, xe Hàn nó có tiêu chuẩn của xe Hàn nên tùy vào lựa chon. Còn thiết kế thì em nghĩ nhỏ để xoay trở trong thành phố thì dễ dàng, đâu phải lúc nào bác cũng đi du lịch. Con Sedona nhìn bề thế quá, xoay trở cũng khó khăn hơn nhiều, đùng này đụng nó thì mệt. Người có tiền nói đúng hơn là muốn làm gì thì làm, miễn họ thích là được bác ơi

Hạng B2
21/7/11
340
105
43
Với tình hình đường xá Vn lái xe gầm thấp như em này đi nhiều lúc nhón đít muốn chết.

Gầm thấp lên xuống dễ dàng, nhanh gọn lẹ, nhất là rước con hay có người già. Bất tiện cái này thì được cái kia thôi bác. Đòi ổn hết thì hơi khó.

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Không biết các bác thấy sao chứ em thấy thích con Odyssey hơn. Nhỏ nhắn, xinh xắn. Nhỏ nhỏ như thế này đi trong thành phố hay xoay trở cũng dễ. Con nít hay người già lên xuống cũng an tâm hơn. Mà khoang hành lí lại rộng nên chở được nhiều đồ, thích hợp quá cho nhà em.

Thích hợp thì làm một con chứ bác gái. Em thấy bác cũng máu me với con này quá mà. Trạng bị bên trong em thấy cũng ổn, da cũng đẹp. Mà lái cái này em thấy có camera 360 nên mấy bác lái cũng dễ hơn đó

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Nhỏ nhắn nên hàng ghế thứ 2 dù là 2 người ngồi, củng không có lối đi cho hàng ghế thứ 3, muốn lên xuống lại phãi kéo ghế hàng thứ 2 lên, rất bất tiện bác àh. Nếu thế thì làm luôn hàng ghế 2 là 3 người cho rồi.
Cái hay của thằng Sedona là hàng ghế thứ 2 rất thoãi mái, mình ngồi trên bấm nút mở cửa là cả nhà xuống được, khỏi phãi xuống để chỉnh ghế, nhiều khi đường cấm, vừa xuống xe là bị mấy chú hốt liền.
Em chỉ mong thằng Sedona cải thiện cái máy để em hốt để đi chơi xa thôi. Chứ lòng vòng thành phố thì chắc hiệu quả không ai bằng anh Innova thần thánh rồi

Lái xe thì quan trọng là cái máy có ngon, có khỏe không chứ bác. 2.4 như Odyssey chạy là vừa. Máy mạnh 3.3 như Sedona có bao giờ tận dụng được hết ở VN đâu. Phí xăng thì đúng hơn.

Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Đẹp nhưng mất điểm phần "khoang hành lý" quá. :(

Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
Tháng 3 rồi mà chưa có thông tin gì hết mấy bác!

Tập Lái
9/3/16
2
0
1
39
Xe này cái gì cũng vừa ý hết, ngoài khoảng sáng gầm xe là hơi căng, em đang lăn tăn em này với Prado 2t2 và Infiniti QX60 2t3, mấy bác cho cái tư vấn, đang chạy Altis gầm thấp đi phố cập lề căng quá................ xe toàn em tự lái hết................
Bác cố thêm tí mà lấy QX60 (mà xe mới làm giá tầm 2t7 mà). Về độ sang, QX60 nằm ở level cao hơn Toyota và Honda. QX60 bác sẽ nhận được nhiều giá trị hơn so với số tiền bỏ ra. (Em không phải infiniti salesman). Em cũng lăn tăn giống bác, nhưng cuối cùng lại lấy RX350 vì vợ thích.