Tập Lái
4/5/10
30
14
8
49
Anh em nào đi xe wen turbo máy mạnh đi sò xăng xong hãng thử sò dầu sẽ mua sò dầu
Bác nói em không hiểu lắm :3dcuoi:
Bác giải thích thêm giúp em.... Thông cảm em chậm hiểu lắm...

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác nói em không hiểu lắm :3dcuoi:
Bác giải thích thêm giúp em.... Thông cảm em chậm hiểu lắm...
Nói đơn giản bác cứ chạy giống em nói sẽ hiểu vì cảm giác chạy xe ko turbo xong wa xe turbo xong sẽ thấy nó khác nhau nhiều lắm. dầu nó yếu nhưng turbo lên nó mạnh kinh khủng mà lại ko phải nhẹ chân ga như xăng

• Like
Reactions: hunghcm
Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Nói đơn giản bác cứ chạy giống em nói sẽ hiểu vì cảm giác chạy xe ko turbo xong wa xe turbo xong sẽ thấy nó khác nhau nhiều lắm. dầu nó yếu nhưng turbo lên nó mạnh kinh khủng mà lại ko phải nhẹ chân ga như xăng

Mua theo sở thích Bac ơi .., tránh đẽo cày giữa đường....
trong tầm tiền hơn 1 tỷ tý không có con nào 194 con ngựa. Ngoại trừ Santafe thì giá cao hơn 400tr. Em thích công suất lớn máy mạnh đạp ga là phải bốc lên ngay lên chọn máy CRDI. vấn đề ồn biết cách như Bác gì đã nói và em cũng sử lý như vậy lên trong xe ko thấy ồn, mùi cũng ko luôn Xe mình 2014 2 dàn lạnh. Cho đến hôm nay vẫn bằng lòng với em nó, chưa có ý định đổi

• Like
Reactions: vthanh6 and hunghcm
Tập Lái
4/5/10
30
14
8
49
Cám ơn các bác đã chỉ giáo thêm cho em. Em thì lái xe tự nhận xét là điềm đạm thôi. Không thốc ga lắm. Ra đường trường cũng thường có thêm gia đình nên cũng không dám liều. Em thấy chắc sẽ chọn xăng cho nó hợp với mình. :3dcuoi:

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
23/3/05
492
3.638
93
53
Mua theo sở thích Bac ơi .., tránh đẽo cày giữa đường....
trong tầm tiền hơn 1 tỷ tý không có con nào 194 con ngựa. Ngoại trừ Santafe thì giá cao hơn 400tr. Em thích công suất lớn máy mạnh đạp ga là phải bốc lên ngay lên chọn máy CRDI. vấn đề ồn biết cách như Bác gì đã nói và em cũng sử lý như vậy lên trong xe ko thấy ồn, mùi cũng ko luôn Xe mình 2014 2 dàn lạnh. Cho đến hôm nay vẫn bằng lòng với em nó, chưa có ý định đổi

Đúng là sò máy dầu ra quốc lộ hay cao tốc thì "đạp" sướng thật. Nhưng hôm mình test drive con sò dầu và Santa Fe dầu chạy trong thành phố tốc độ <50 km/h, stop & go thường xuyên thì thấy rất khó chịu dù mình so nó với con Camry cỏ 2.4 2005 156HP của mình. Cuối cùng mình chọn con sò AWD vừa máy xăng, vừa giá rất hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Đúng là sò máy dầu ra quốc lộ hay cao tốc thì "đạp" sướng thật. Nhưng hôm mình test drive con sò dầu và Santa Fe dầu chạy trong thành phố tốc độ <50 km/h, stop & go thường xuyên thì thấy rất khó chịu dù mình so nó với con Camry cỏ 2.4 2005 156HP của mình. Cuối cùng mình chọn con sò AWD vừa máy xăng, vừa giá rất hợp lý.
Để khắc phục bác tìm hiểu thêm racechip cảm biến chân ga í! Đảm bảo sướng phần đầu, đã phần sau với động cơ CRDI

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Trong Tp bác bật ecco lên nó có bốc đâu ra xa lộ tắt ecco đi lên cao tốc bấm cái dính ghế à

Hạng B1
30/10/10
63
19
8
Trong Tp bác bật ecco lên nó có bốc đâu ra xa lộ tắt ecco đi lên cao tốc bấm cái dính ghế à
Bác nói chính xác, xe mình bản cuối 2016 ra đường trường bỏ eco, chọn chế độ lái sport thì vượt mấy em xe khách lúc đang chạy 80 vô tư, thích là nhấn ga nó qua mặt cái vèo.