Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Class A: một transitor một kênh
Class B/Class AB: 2 transistor một kênh
Bác đừng mua ở chợ Nhật Tảo (HCM) hoặc Chợ Trời (HN) vì giá mua lẻ rất đắt ạ. Bác cứ cho cháu mã hiệu con sò mà bác mua, cháu tìm chỗ chỉ giá như cháu nói luôn. Cháu có nhiều kinh nghiệm mua linh kiện rời ở Hà Nội. Ra chợ mua lẻ đắt lắm. Tìm các cửa hàng trực tuyến bán linh kiện ấy ạ. Giá họ công khai trên web, rẻ bất ngờ luôn ạ. Ở Hà nội cháu hay ra tiệm của trang web mualinhkien.vn. Bác thử tra một số con trong này xem: http://mualinhkien.vn/danh-muc-san-pham/376_dip.html
Ra chợ nó chém dữ lắm bác ạ.

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
mạch này dùng trong radio cổ giờ cho mấy em học sinh tập xỏ link kiện hàn thôi. nhưng mạch này áp dụng không chỉ audio mà còn dùng cho video hay mạch đảo pha

Vậy hả bác... há há. Bác nói cũng có phần đúng. Em chơi âm ly chứ em không có sản xuất âm ly. Thị trường âm ly thông dụng thì đa số âm ly là class AB.

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Vậy hả bác... há há. Bác nói cũng có phần đúng. Em chơi âm ly chứ em không có sản xuất âm ly. Thị trường âm ly thông dụng thì đa số âm ly là class AB.
anh đang nói sò công suất fet công suất ,anh dưa cái mạch đó vào ,mạch đó chỉ dùng cho phần pream thôi chứ sò công suất là phải có 2 con , 1 là pnp với npn hoặc cả hai cùng npn cho amp class a hay b hay ab chứ không phải class a là 1 con sò
Am lass a hay b hay ab là phân biệt dạng mạch độ phân cực và diện áp cho sò với loa 4om hay 8om , nói chung mạch am nhìn đơn giản nhưng chất lượng âm thì do thiết kế mạch với chất lượng transitor cộng sò gì mới được chứ 1 mình con sò thì không làm nên thương hiệu cái ampli
em sửa điện tử tv am laptop nói chung mạch diện tử chơi hết

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/2/16
202
204
53
42
Tiếp tục về chủ đề DVD android thôi ạ, em thấy thương con Carpad này quá. Âm thì các bác đem so với Pi, giá thì các bác đem so với mấy loại DVD TQ ram 1GB tự xách về.