Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Cái tình tiết đổ dốc tốc độ cao rà thắng kêu két két nghe quen quen, mình có lần cũng đi ev đời cũ đổ dốc Sapa nghe y vậy cũng hết hồn nghĩ xe cũ mới bị nên ko dám chạy nhanh, ko lẽ là...tật của ev?
Theo mình nghĩ và đã đi qua các dòng SUV như ev, fortuner, PS ngồi sau hay bị chòng chành dễ say xe chắc do cấu trúc dòng này nên ai muốn vừa lội nước giỏi vừa ko bị lắc thì cũng khó...
Em cứ tưởng ôm cua tốc độ cao thì cân bằng điện tử làm việc nên nó kêu két két.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng B2
20/1/12
139
24
18
xe bác đã ODO bao nhiêu Km rồi? có phải sửa chữa gì chưa? thấy bác ốp sau ghế và cốp để đồ thấy là lạ hết bao nhiêu bác, dán vào hay sao?

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
120km mà 65db là cách âm quá ngon
Thèm quá
120 km/h độ ồn chỉ 65db thì phải xem xét lại đo có chuẩn không? Vì nó cách âm tốt quá tốt so với quy định:)
Ford nổi tiếng là cách âm tốt, từ Focus, ranger, everest đều cách âm tốt. Còn khoản chòng chành, xóc nảy người khi đi vào đường xấu của Everest là điểm đáng chú ý. Em thấy Navara đi vào đường càng xấu đi càng đầm chắc, càng phê, nên Nissan Terra là xe đáng để chờ đợi, tuy nhiên Navara ồn thì vô đối:(

Hạng C
26/3/11
506
463
63
120 km/h độ ồn chỉ 65db thì phải xem xét lại đo có chuẩn không? Vì nó cách âm tốt quá tốt so với quy định:)
Ford nổi tiếng là cách âm tốt, từ Focus, ranger, everest đều cách âm tốt. Còn khoản chòng chành, xóc nảy người khi đi vào đường xấu của Everest là điểm đáng chú ý. Em thấy Navara đi vào đường càng xấu đi càng đầm chắc, càng phê, nên Nissan Terra là xe đáng để chờ đợi, tuy nhiên Navara ồn thì vô đối:(
cái Navara khung gầm ngon mỗi cái máy ồn quá. Tốc thấp nó gằn kinh. Nếu Terra lắp máy này e cũng ko hứng thú với e nó lắm

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Đi vào đường xấu mà đòi êm thì e cũng thua, tùy theo xe đang mang tải như thế nào nữa bác. bác nào nói xe cao đi chòng chành dễ say là do không quen ngồi xe cao thôi. mà cao sao bằng các xe 16 chỗ 50 chỗ được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
Theo em thấy nhận định chủ quan của bác chủ thớt khá giống em (cũng chủ quan :D).

+ xe rộng rãi
+ rất êm. Lúc đi đường lên chién khu D, chạy ngang các xe khác chả để ý mấy, nhưng khi nghỉ chân nước mía võng thì mới thấy các xe khác phóng rất ồn :O
+ đi phố ko ì ạch, vì trợ lực điện. Nếu bác nào đi EV đời cũ rồi thì em này quay đầu gọn hơn vì bán kính quay nhỏ hơn nữa

- đi dằn xóc thì xe lắc nẩy nhièu, em chưa thử các xe SUV khác nên ko so sánh đuoc, nhưng có lần test Colorado ở Đại Nam thì ko thấy xóc lắm khi đi địa hình
- đèn nếu đi đường tối 1 mình thì OK, nhưng đường có đèn đường hoặc thêm xe khác thì cảm giác tối. Chưa độ đèn khi em ngại đụng chạm dây & mở đèn ra :D

Đổi xe cùng tầm tiền thì em vẫn chọn EV, mà lên bản 4x4 đi chơi cho suóng, giá giờ tốt hơn ngày xưa vì ko vướng thuế, với đièu kiện bia ko có lạc ;-)

Tập Lái
19/8/18
6
3
3
41
Các bác cho hỏi độ ốp dè ở đâu ah!giá bao nhiêu cái mẩu in như hình trên nhé, xin cảm ơn và cho e xin cái địa chỉ

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Bác nào có nhu cầu cần tư vấn về xe Ford, inbox mình nghen, mình tư vấn nhiệt cho ạ
Em đang nghiên cứu xem hàng ghế thứ 3 Ford Everest có độ ngả thêm được không? Thích Everest, nhưng hàng ghế thứ 3 làm ông già nhà em không thích:)); Trăn trở;