Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Bác để ý kĩ quá, em xài Cam 1 thời gian thấy ổ điện bất tiện quá nên tháo ra :D giờ nghe mấy bác nói 15p nó tự tắt nên giờ gắn lại để thử.
À định xem bác xài camera hiệu gì đó mà. Hehe

Hạng C
7/2/12
657
464
63
bài này tốt nhất là nên đưa vào mục QC đỡ mất công anh em ảo tưởng =))

Hạng B2
7/3/16
111
88
28
49
Làm thử cú này đi bác chủ: chân trái đạp hết phanh cho xe đứng im. Chân phải đạp ga tới khi vòng tua đủ lớn. Nhả phanh và "Bum". Chiếc xe lao như tên rời cung. Không trễ, không chần chừ đợi mở turbo. Tốc độ ập đến như gáo nước úp mặt, lâng lâng hưng phấn. Không giác quan nào có thể ở trạng thái bình thường trong lúc đó.
Nghe bác tả e đã thấy phê rồi.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bài đánh giá rất chi tiết, hình ảnh đẹp. Nhờ vậy mà hiểu rõ hơn về Focus. Cảm ơn bác :)

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Xe mình Focus 2.0, mới chạy 8000km. Vừa rồi chạy ra Quảng Bình và lòng vòng, tổng hành trình 2858km, tiêu hao 173 lít, tính ra 6.05l/100km. Chạy đường dài nên đủ loại địa hình và tốc độ. Phải nói là càng đi đường dài thì càng thấy Focus hay như thế nào. Chỉ có điều là khi cài hành trình (strip) thì tới 2000km nó tự động set về 0, còn các thông số khác thì giữ nguyên. Vào Ford Cao Thắng thì trả lời đó là mặc định của Focus... Đi sedan nên rất đằm, cách âm tốt. Chỉ có một ... phàn nàn là nội thất hơi chật, nếu đã từng đi phân khúc D. Đương nhiên là C<D!!!

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
"nhưng tính năng giới hạn tốc độ (nút LIM trên vô lăng) mới là thứ đáng giá, set giới hạn tốc độ thì có đạp ga lút cán sẽ cũng sẽ không vượt qua được tốc độ đó.. "

- Vụ này hơi ngại, lỡ tình huống khẩn cấp cần vượt thì sao ta???
Thì hủy ngay Limit và thốc ga bình thường. Có thể hủy tạm thời (sau đó phục hồi lại bằng cái lẫy trên vô lăng) hoặc bấm hủy luôn trở về chế độ lái bình thường.
Mình có một phát hiện là khi mình cài Cruis Cotrol - ga tự động, nều mình đạp tăng ga từ từ thì nó hiểu mình cố ý thì xe tiếp tục tăng tốc (đạp ga nhanh thì nó hiểu mình vô ý, không tăng tốc)... Điều khiển tính năng này thành thạo thì chạy đều mà rất tiết kiệm xăng. Mấy ngày trước mình chạy từ Nha Trang lúc 4g15 mà 10g30 sáng đã đến cây xăng Phạm Hồng Thái Q1...