Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Làm thử cú này đi bác chủ: chân trái đạp hết phanh cho xe đứng im. Chân phải đạp ga tới khi vòng tua đủ lớn. Nhả phanh và "Bum". Chiếc coupe lao như tên rời cung. Không trễ, không chần chừ đợi mở turbo. Tốc độ ập đến như gáo nước úp mặt, lâng lâng hưng phấn. Không giác quan nào có thể ở trạng thái bình thường trong lúc đó.
Với điều kiện phải tắt ESP mới làm được!

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Xe em Civic đăng ký 8.2012 tới nay đúng 55000 km. Em thấy đã nhiều nhưng vẫn còn thua bác chủ :)
Bác chạy vậy là ít. Em cũng civic 6/2013 chạy 56k nhưng so với bác chủ thớt thì chẳng nhằm nhò gì. Ông anh em chạy cứ 3 năm khoảng 110-120k km là đổi xe. Mấy đời xe đều đạt mức đó.

Hạng D
22/12/06
1.140
1.021
113
Xe chất trong phân khúc, civic hatchback ra chắc mới là đối thủ tương xứng. Bác đã đo kỹ chưa chứ động cơ 1.5 Ecoboost mà nhậu 13l/100km thì cũng khá đấy.
Chắc là tại xe còn mới quá.

Hạng D
11/4/10
1.523
3.105
113
TP.HCM
Làm thử cú này đi bác chủ: chân trái đạp hết phanh cho xe đứng im. Chân phải đạp ga tới khi vòng tua đủ lớn. Nhả phanh và "Bum". Chiếc coupe lao như tên rời cung. Không trễ, không chần chừ đợi mở turbo. Tốc độ ập đến như gáo nước úp mặt, lâng lâng hưng phấn. Không giác quan nào có thể ở trạng thái bình thường trong lúc đó.

Bác này xúi bậy nè! Like cho Bác 1000 lần nha!

Em có từng vài năm chạy qua xe hãng Ford được vài chục ngàn km nên cũng coi như là có tý xíu kinh nghiệm, đúng là xe Ford cho cảm giác lái khá tốt và chắc chắn..(em chạy Focus 5 cửa hatback 2.0 và Escape 2.3 AT), cả 2 xe em được đi đều ok, máy lạnh mạnh, làm lạnh nhanh và cho cảm giác lạnh "sâu"..Escape nút bấm có chế độ vượt..lúc vượt rất tự tin...độ ăn xăng của xe Ford các đời sau này (2010) theo em nghĩ là chấp nhận được..thưởng em nó 1 chai Ken thì có là bao so với tấm lòng em nó phục vụ mình hàng trăm km..

Bác chủ đánh giá xe khá kỹ và rất chân thật, hình chụp rất đẹp,..còn xe thì nhất vợ nhì xe mình! (em cảm nhận thế qua bài viết)...chúc mừng Bác cưới em vợ 2 mà mình hài lòng..đó là điều quan trọng nhất khi mua xe mà mình là người lái..chẳng bù các bạn lỡ mua con Toy-4tune anh em trèo lên xem nội thất thì lặng người.. vì chê thì sợ bạn mình buồn, còn hỏi cảm giác lái ra sao thì ngớ người ra..

:3dcuoi:

Hạng B2
23/3/16
121
4.833
93
Cái DVD đẹp quá, đúng là hàng Sony có khác, coi ca nhạc, xem Tom and Jerry chắc hết sẩy nhể.

Hạng B1
12/7/15
93
33
18
32
Chắc chắn Focus tiết kiệm nhất phân khúc. Bác chủ không đo chuẩn nên thông tin sai lệch thôi.
Vì tính về công nghệ thì máy của Ford đều là máy GDI, phun xăng trực tiếp nên cùng dung tích xi-lanh, cùng một người lái thì kiểu gì máy GDI cũng ăn ít hơn.
Xe em 2.0 GDI đi đường phố(phố khá thoáng) là 9,3l (đo chuẩn). Đường cao tốc thì tùy, nếu 120km thì tầm 7l/100km. Nếu đi 80km-90km thì chỉ 5l/100km
vậy xe bác là bản 2015 hả bác . k phải ecoboot à ? nếu thì ecoboot tiết kiệm hơn ư ?