Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Hôm trc mang ra lắp cái led gầm hỏi mãi mới có hàg. Lắp vào ko ưng lắm vì thợ khu vực ADV bảo xe này ít thấy...tự nghĩ mình giống chuột bạch quá bác. Bác tiễn Phật thì tiễn đến Tây Phương, cho em luôn đja chỉ chính xác để tránh mạng Tí cái nào
Anh em cho em hỏi làm sao Download Android Auto ve duoc a.
Để mình up lên mediafire share lại cho anh em.
Nếu rảnh sẽ làm cái hướng dẫn cài đặt + Sử dụng lun.
Thân

Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Sao hong thấy ai đánh giá gì về các options an toàn thế nhỉ. Chỉ toàn là tiện nghi, cảm giác lái blab blab...Nếu mua xe mà chỉ để hưởng thụ tiện nghi thì nên chọn xe Hàn. Thằng FF này thấy có những trang bị an toàn khá tốt so với các xe khác cùng phân khúc cơ bản nhất là số lượng túi khí (cái này thường bị thèng Thaco cắt bớt, chắc muốn dân Việt chết bớt). Đi oto mà không quan tâm tới mấy món an toàn này mà chỉ thích hưởng thụ tiện nghi thì lúc có biến sẽ được đoàn tụ với ông bà và tiếp tục hưởng thụ ở dưới đó. :)
Đây summary cho bác vài điểm chính nhé:

1) Hệ thống Chống Bó cứng Phanh tiêu chuẩn (ABS) cùng 6 túi khí (Bên Mẽo nó có 7 túi- Thêm cái bảo vệ đầu gối)

2) Khung và Cửa dùng thép Boron để bảo vệ hành khách khi bị đâm ngang xe. Cái này Ford nổi tiếng toàn thế giới roài khỏi bàn.

3) Hệ thống Kiểm soát Cân bằng Điện tử (EPS) giúp bạn vững tay lái, ngay cả trong điều kiện thời tiết xấu hay đường xá gồ ghề. Cùng với Hệ thống Chống Bó cứng Phanh (ABS), tính năng này giúp giảm thiểu các nguy cơ lết bánh, văng đuôi xe, và mất lái khi xe ôm cua. (cái này vào cua gắt ở Tốc độ 60-70km sẽ thấy rất rõ sự khác biệt với Eco-Sport)

4) Hệ thống hỗ trợ lái xe nhờ camera và các cảm biến xung quanh xe giúp người lái nhận thức được các vật thể xung quanh xe. (nhiều người ko thích nó vì đi trong thành phố ốn ào nhưng cá nhân mình thấy nó rất có lợi, nhất là khi đi vào đường hẹp, vào ga ra ở các shopping mall, hay lùi xe)

5) Camera lùi có đường tim giúp canh bánh nhanh và dễ dàng (Kia K3 ko thấy có)

6) Hệ thống hỗ trợ thắng khẩn cấp với tốc độ <50km/h. Đặc biệt hữu hiệu với mấy cú tạt đầu xe điệu nghệ của mấy Mợ & các yên hùng ko sợ chết ở VN. (Vì cái này em bỏ ra thêm 200tr để lấy em nó cho bà xã chạy)

7) Limit Speed: Khi set Limit speed dù bác có lỡ đạp lút cán xe cũng ỳ ra ko thèm chạy. Cái này quá hay cho phụ nữ và Gà như em mới lấy bằng lái và chống XXX tốc độ mấy anh hùng Núp.

8) Hệ thống hỗ trợ vào chỗ đậu (Vuông góc & Song Song). Khá hiệu quả nhưng mình vẫn thấy nó hơi "ngu ngu" chưa hoàn chỉnh và chưa cảm giác an toàn vì người lái phải can thiệp vào chân ga. Đôi khi nó "phát hiện" chỗ tào lao bên cạnh cây cột nó nhào váo hehe.

9) My Key: Cho phép set tốc độ max và volume max khi cho mượn xe, đồng thời cho biết hành trình người cầm xe. Cái này hay vừa vừa khi cho bạn bè mượn xe: vì tốc độ max nó set lên đến 110km/h -> Đụng là banh chành. Volume âm thanh max 45% (ko nhớ rõ) thì phải cũng ko quá quan trọng.

Túm lại là khá ổn và an tâm cho mấy lái non hay gà mới lấy bằng như mình bà xã .
Thân
Yin

Tập Lái
27/6/16
30
13
8
31
trời mua kính bên tay trái người lái, 2 gương chiếu hậu thường xuyên bị ướt mờ gây ảnh hưởng tầm nhìn. trên ff có chức năng nào sấy gương ko các cụ?

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
trời mua kính bên tay trái người lái, 2 gương chiếu hậu thường xuyên bị ướt mờ gây ảnh hưởng tầm nhìn. trên ff có chức năng nào sấy gương ko các cụ?
Mặc định FC titanium hoặc 2.0 đều có sấy gương nhưng nó ko nóng mạnh như xe Hàn, cụ bật nút sấy kính hậu.