Tập Lái
1/9/16
2
0
1
45
[BCOLOR=#ffcc00]+ Apple Carplay về tổng thể thể ổn định hơn Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
1) Điều khiển giọng nói
2) Các ứng dụng trên Iphone (Zing Mp3...) chạy OK
Cons:
Chỉ có mỗi bản đồ dẫn đường là bèo củ chuối.

[BCOLOR=#ffcc00]+ Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
Dẫn đường bằng Google Map rất OK
Cons:
- Limitted Các ứng dụng chạy trên nền A.Auto (Nghe nhạc offline only= Google Music)

[BCOLOR=#ffcc00]Về SYNC3 ko có điều khiển máy lạnh: Chờ update mới từ Ford già (mình nghỉ sẽ có soon)[/BCOLOR]
Tuy nhiên nếu nóng ruột, có thể ra ngoài An Dương Vương chơi bộ SYNC3 có MAP sẵn + xem VIDEO Mp4 tổng thiệt hại chừng 15 củ
:3dchongchong:
Bác cho giúp địa chỉ ADV nơi có bộ SYNC3 giúp nhé

Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Bác cho giúp địa chỉ ADV nơi có bộ SYNC3 giúp nhé
Bác ghé qua chỗ này nha. Lần trước mình đi dán phim 3M chính hãng ở chỗ này.
Làm xong share anh em nhé
Thân
TRUNG TÂM KINH DOANH PHỤ KIỆN Ô TÔ CITYPARTS

225 Trần Bình Trọng, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh.

Tel: 84-8-39225144

• Like
Reactions: daugauvkc
Tập Lái
21/1/17
9
5
3
34
Em chào các bác.
Tự giới thiệu e cũng ôm đc em focus s sync 3 về nhà đi đc gần 2k. Lúc đầu đi thấy xe báo 19-20l ( màn hiển thị) TRC khi bảo dưỡng 1000 km đầu nên cũng không quan tâm xăng. Đi riết tới chừ mà xe cũng báo 19L ??? Cậu bạn sale báo xe CTY ford đi có 10L /100km . E ngồi đo xăng hội cũng thấy cỡ đấy.
Em đạp từ tốn, ko thốc, nhồi bla...Bla.. có bác nào giống em không cho e xin chút kinh nguyệt ạ. A kinh nghiệm chứ.
Chứ nghe focus ăn uống kiêng Khem lắm... Hix

Cám ơn các bác chỉ giáo nhiều

Hạng B2
18/4/12
472
805
93
Em chào các bác.
Tự giới thiệu e cũng ôm đc em focus s sync 3 về nhà đi đc gần 2k. Lúc đầu đi thấy xe báo 19-20l ( màn hiển thị) TRC khi bảo dưỡng 1000 km đầu nên cũng không quan tâm xăng. Đi riết tới chừ mà xe cũng báo 19L ??? Cậu bạn sale báo xe CTY ford đi có 10L /100km . E ngồi đo xăng hội cũng thấy cỡ đấy.
Em đạp từ tốn, ko thốc, nhồi bla...Bla.. có bác nào giống em không cho e xin chút kinh nguyệt ạ. A kinh nghiệm chứ.

Bác reset lại đồng hồ cho nó đo lại xem.

Tập Lái
21/1/17
9
5
3
34
Dạ đã reset rồi vẫn từ từ léo lên 20L.
Mới hỏi anh kỹ thuật viên bên Trần Đình Xu t2 lên kiểm tra.
Em cứ tưởng đang lại ford explorer. Hix.

Hạng D
29/11/16
2.066
2.421
113
42
Xe em đang chạy được hơn 1000km. Chạy QL SG-Nha Trang khoảng 7.4 l/100km (trước khi đi châm đầy bình, check lại cũng đầy bình) --> đúng y như con số đồng hồ báo

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Em chào các bác.

Bác đổ đầy bình rồi đi 100km trong tp. Xong rồi đổ đầy lại xem. Mịn đg đi FF Sync3 trong phố đạp khí thế cũng chỉ tầm 13L

• Like
Reactions: ss4ovn
Em chào các bác.

Máy tính hiển thị lượng nhiên liệu tiêu thụ chia cho số km đi được sẽ ra lượng tiêu thụ trung bình. Xe bác vừa lấy ra, nổ máy tại chỗ để kiểm tra xe lần cuối (PDI), cũng như đăng kiểm, thì nhiên liệu tiêu hao khá nhiều mà chả đi được bao nhiêu. Thành ra con số hiển thị nó cao vậy. Bác cứ đi nhiều nó sẽ tịnh tiến về con số đúng hơn nhé!