Tập Lái
23/2/09
41
8
8
Cụ nào biết làm cách nào để Focus 2017 khoá cửa tự động khi mình ra khỏi xe không. Con này dở cái cứ đứng cạnh là cửa mở nhưng đứng xa ra nó không tự khoá. Mấy con khác thì phải quét tay vào cảm biến nó mới mở và đứng xa ra nó tự khoá lại thì an toàn hơn

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Cụ nào biết làm cách nào để Focus 2017 khoá cửa tự động khi mình ra khỏi xe không. Con này dở cái cứ đứng cạnh là cửa mở nhưng đứng xa ra nó không tự khoá. Mấy con khác thì phải quét tay vào cảm biến nó mới mở và đứng xa ra nó tự khoá lại thì an toàn hơn
Có luôn hả bác? Em đứng sát, lạy nó luôn mà nó không mở

Hạng B1
23/3/07
96
61
18
Tôi theo vụ này với bạn otoconcon, xe cộ kiểu này bức xúc quá, hum bữa có nhân viên của Ford gọi từ Thái Lan, tôi cũng đã nói tình trạng này, nhưng họ chẳng biết gì cả, hẹn báo cáo với các sếp rồi trả lời sau!! Các ông ford này sau này khi làm việc fai ghi âm lại như 1 bằng chứng về việc các anh ko biết giải quyết vấn đề kỹ thuật của khách hàng như thế nào.
Trước tiên fai có bằng chứng về việc âm thanh đó như thế nào, có bác nào xài camera hành trình mà vô tình ghi được khoảnh khắc đó thì chia sẻ lên đây với nhé.
http://kienthuc.net.vn/lan-banh/xe-oto-ford-fiesta-va-focus-bi-dan-thai-tay-chay-851348.html
Có vẻ vụ này căng rồi và giống anh kỹ thuật tâm sự với bác rồi đấy! Bên Thái Ford sẽ thay bộ ly hợp cho khách hàng đấy bác!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Theo mình ford nên cắt những option không cần thiết như ra lệnh bằng giọng nói, thêm cửa gió phía sau, băng ghế sau rộng hơn chút và quan trọng nhất là giảm giá 100tr nữa thì lúc đó mới mong lọt top được.
Đúng vậy, em thấy mấy cái option điện tử vô bổ, chỉ để nghịch cho vui, chả ai dung thường xuyên cả, hơi đâu mà bấm nút, nói hai ba câu để chỉnh cái a/c, trong khi thò tay vặn cái là xong. Lùi chuồn, đỗ song song cúng chả cần, tự đổ còn nhanh hơn, nhờ đỗ tự động cũng phải chuyển số, lềm thắng cúng như không. Mà không phải lúc nào cũng chuẩn. Phanh tự động cũng chả cần nốt, kêu tùm lum, nhức cả đầu, xe cộ ở vn chạy loạn xạ cả, ở đó mà phanh tự động. Em không thích động cơ turbo, vì máy 1.5 turbo còn mắc hơn máy 2.0 thì em chọn máy 2.0 công suất thấp hơn tí cũng được, nhưng bền hơn, dễ sửa hơn, không bị lag ở vòng tua thấp. Nếu 1.5 turbo mà rẻ hơn 2.0 thì like turbo.
Em đânh giá cao khung sườn và độ cách âm của Focus, vô lăng cũng ngon.
Tóm lại em thích cái máy 2.0, hộp số mới, bỏ hết option điện tử vớ vẩn đi, hàng ghế sau rộng cỡ city, bổ sung thêm 1 dàn lạnh thứ 2, giá rẻ hơn hiện tại cỡ 80 chai là ok. Dịch vụ sau bán hàng cải thiện nữa là tốt

Tập Lái
7/2/17
30
9
13
35
Em đang định mua em focus titanium 2017. Các bác nào đã đi dòng 2017 sedan cho em hỏi:
1. Xe có bị giật khi đi tốc độ thấp nữa không
2. Hộp số mới có phải là tự động 6 cấp hay vẫn là PS như trước
3. Hàng ghế sau có chật và đứng quá không vậy
thanks các bác

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Em đang định mua em focus titanium 2017. Các bác nào đã đi dòng 2017 sedan cho em hỏi:
1. Xe có bị giật khi đi tốc độ thấp nữa không
2. Hộp số mới có phải là tự động 6 cấp hay vẫn là PS như trước
3. Hàng ghế sau có chật và đứng quá không vậy
thanks các bác
1+2. HS là loại ƯỚT rồi cụ, cụ đi Kia cerato, huyndai elantra thế nào thì fc như thế, em nó ko còn KHÔ như loại PS dở hơi nữa đâu.
3. rộng rãi vẫn thua Kia cerato/altis cụ nhé.

Tập Lái
7/2/17
30
9
13
35
1+2. HS là loại ƯỚT rồi cụ, cụ đi Kia cerato, huyndai elantra thế nào thì fc như thế, em nó ko còn KHÔ như loại PS dở hơi nữa đâu.
3. rộng rãi vẫn thua Kia cerato/altis cụ nhé.

cảm ơn Bác. Vậy là em yên tâm cái khoản hộp số hay giật ở tốc độ thấp vì em hay đi trong HN. Còn ghế hơi dựng đứng Bác thấy có khó chịu lắm ko vậy

Hạng B2
8/10/11
326
1.352
93
cảm ơn Bác. Vậy là em yên tâm cái khoản hộp số hay giật ở tốc độ thấp vì em hay đi trong HN. Còn ghế hơi dựng đứng Bác thấy có khó chịu lắm ko vậy
Không bác, vì em toàn ngồi ghế lái!
:)) Nói chứ vợ em lúc đầu cũng kêu, mấy bữa quen hết thấy kêu luôn.

• Like
Reactions: dangvancuong