Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
Đồng hương với bác chủ, có gặp xe bác vài lần ở Bà Rịa.
Xe em đây ạ, 2 đời với Hòn Đá, có thể gọi là Fan cuồng chưa ạ

..bà 2 của bác lung linh quá:3dup:..có dịp e xin phép mời bác ly cafe,để e nhìn ngắm dung nhan bà 2 của bác nhóe??:3dcuoi:

Tập Lái
15/9/16
36
25
18
42
Theo các bác con này với Huyndai Santa FE nên chọn e nào,e thích SanFe máy dầu,ko thích cái đít vô duyên của CRV
Không hiểu sao mấy bác cứ thích máy dầu. Em đã chọn một lần và đảm bảo cạch đến già. Đã mua xe gần 1 tỷ rưỡi, thì các bác đừng tính tiết kiệm vài trẹo một tháng tiền xăng dầu. Đúng là máy dầu đi cao tốc khỏe hơn, nhưng khỏe cũng có cái hại, ra cao tốc cứ từ tốn mà đi thôi cho an toàn. Còn bất tiện thì nhiều vô cùng, hôi, ồn( càng đi càng ồn), xe đậu một chỗ cứ rung bần bật như bị tăng xông ấy, chưa nói sau này bảo dưỡng tốn hơn. Cứ hỏi mấy bác đi Ranger, xe đang chạy mà mở cửa kính xem sao, mỗi lần tăng tốc thì có mà chói tai( Em nói quá). Máy dầu hàn êm hơn chút xíu, những cũng vậy thôi. Tùy nhu cầu, nhưng nếu làm dịch vụ, và thường xuyên đi xa thì hãy mua xe máy dầu. Còn máy xăng đáp ứng được tất cả nhu cầu.

• Like
Reactions: A2.0 and vthanh6
Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Không hiểu sao mấy bác cứ thích máy dầu. Em đã chọn một lần và đảm bảo cạch đến già. Đã mua xe gần 1 tỷ rưỡi, thì các bác đừng tính tiết kiệm vài trẹo một tháng tiền xăng dầu. Đúng là máy dầu đi cao tốc khỏe hơn, nhưng khỏe cũng có cái hại, ra cao tốc cứ từ tốn mà đi thôi cho an toàn. Còn bất tiện thì nhiều vô cùng, hôi, [BCOLOR=#ffffff]ồn( càng đi càng ồn)[/BCOLOR], xe đậu một chỗ cứ rung bần bật như bị tăng xông ấy, chưa nói sau này bảo dưỡng tốn hơn. Cứ hỏi mấy bác đi Ranger, xe đang chạy mà mở cửa kính xem sao, mỗi lần tăng tốc thì có mà chói tai( Em nói quá). Máy dầu hàn êm hơn chút xíu, những cũng vậy thôi. Tùy nhu cầu, nhưng nếu làm dịch vụ, và thường xuyên đi xa thì hãy mua xe máy dầu. Còn máy xăng đáp ứng được tất cả nhu cầu.
Máy dầu của Hàn quốc chắc gì đã êm bằng máy dầu Đức? Chắc là nghệ thuật marketing thôi :).
Thật ra tôi chưa ngồi Ranger, nhưng đi bộ thấy Ranger tăng tốc rồi: có tiếng "rít" đặc trưng của động cơ diezel ở tua máy cao. Đối với bán tải có lẽ động cơ diezel là phù hợp nhất (vì chở nặng/xác nặng - offroad), nhưng đối với xe gia đình -> động cơ xăng có lẽ là lý tưởng? (từ sau vụ Volkswagen). Tuy nhiên vẫn khen SantaFe ở chỗ : Thiết kế đẹp và 5+2.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tim.fc
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Xét về ồn gầm thì CRV và Camry con nào ồn hơn các bác? Accord thì chắc chắn hơn rồi đó.