Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
Bác chạy cao tốc nào dzậy,e chỉ dám lên đến 180 ở bàu trắng thôi,còn liên khương đc 160
Liên Khương 4 người lớn đó bác, nhưng gia tốc ko nhanh lắm, CR-V 2.4 moment xoắn chỉ 222Nm nên dìu ga lên thôi.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/7/12
4.193
13.289
113
Em đang chạy bản 2.4 đời 2012, sau 5 năm chạy gần 100.000km, không biết vậy là mình đã đi nhiều hay ít nữa?! Chỉ thấy bản 2016 cao cấp nhất chưa có cải tiến gì vượt trội..nên vẫn chưa có ý định đổi xe mới hay mua xe hãng khác trong tầm tiền này.

CR-V bản 2.4 thì vẫn còn các nhược điểm: gầm thấp, ồn, cốp sau chưa đóng bằng điện, âm thanh chưa hay.

Ngoại hình; cái đuôi xe nếu không gắn cánh lướt gió sẽ thấy cục gù xấu.

Còn lại: Hợp lý trong tầm giá và chạy ổn định.
Hình như cái lẫy vô lăng gắn thêm đc đó anh, ship về pnp là ngon lành cành đào lun á

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
Đường VN mà bác ngồi Roll Royce hay Bentley mà k ồn với êm như đi máy bay hay du thuyền giống như cái bác từng nghĩ khi xem Clip đánh giá thì thua gì e cũng thua đấy :) Nói chi là CR-V sản phẩm nó được đánh giá tốt còn phải phụ thuộc vào rất nhiều điều kiện lý tưởng.
Bác xem clip đánh giá nước ngoài còn k dám đem xe siêu sang đi đường đất nữa mà hỏi sao k êm ru, chưa kể khả năng tiết kiệm nhiên liệu của xe có ông nào ở VN đi đúng như số mà nhà SX đưa ra bao giờ chưa?

Thực sự CR-V nó ồn hơn xe Nhật cùng hạng, khá hơn Kia Sorento, em phải tốn mớ tiền cách âm cửa, mua tapi capo, cải thiện đôi chút, nhưng cảm giác lái, ga, thắng nhạy, vô lăng khá chính xác, khá nhất trong đám xe phổ thông bác ạ!

để em hiền
1/4/05
3.801
94.110
113
Em nghĩ bác nhầm chăng? Ct nó giải quyết được mà. Còn speed limit 250km/h ở VN là chuyện không tưởng rồi.
Speed limit có nghĩa là bác set 80kmh thì đạp ga kỉu gì xe cũng không qua số ấy, cái này là để tránh bắn tốc độ; còn cruise control là để rảnh chân, khi xuống dốc xe dể vượt qua mức bác set lắm. Cá nhân em thấy cái speed limit này không cần lắm.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Thực sự CR-V nó ồn hơn xe Nhật cùng hạng, khá hơn Kia Sorento, em phải tốn mớ tiền cách âm cửa, mua tapi capo, cải thiện đôi chút, nhưng cảm giác lái, ga, thắng nhạy, vô lăng khá chính xác, khá nhất trong đám xe phổ thông bác ạ!

Chính xác là xe nào chả có cái này cái kia :) Tùy nhu cầu mà phang cũng như người thích gái múp thì có người lại thích mình dây thôi kaka :p

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
Speed limit có nghĩa là bác set 80kmh thì đạp ga kỉu gì xe cũng không qua số ấy, cái này là để tránh bắn tốc độ; còn cruise control là để rảnh chân, khi xuống dốc xe dể vượt qua mức bác set lắm. Cá nhân em thấy cái speed limit này không cần lắm.
Speed limit gặp trường hợp khẩn cấp ko vượt dc khá nguy hiểm, cruise là đủ, em thà bị phạt mà an toàn