Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
Đánh giá Hyundai Santa Fe 2019 máy xăng sau hơn 500km

Em mua San đặc biệt 2019, chưa có dịp đi nhiều vì ít sử dụng đi làm. Nên vừa rồi có đi chơi ở Hòa Bình thì có đánh giá ngắn sau:
  1. Về nhược điểm: xe hơi ồn, đi trong phố ở vận tốc thấp, tắc đường liên tục ở tuyến Minh Khai- Đại La cứ quanh quẩn 15-16l/100km ở chế độ Smart. Sau đó em chuyển sang chế độ Eco thì chỉ loanh quanh 13-14l/100km, đường trường thì 10L/100km (ECO) và cao tốc Đại lộ Thăng Long thì xuống 8.8L/100km. Chưa chạy hết rốt đa e nghĩ mức này là hợp lý.
  2. Ưu điểm: Không rung, người ngồi sau đỡ mệt. Cảm giác lái chắc chắn. Phóng vút ở vận tốc 100km/h ở đại lộ thăng long khá nhẹ nhàng, đầm. Đó là em chạy Eco. Chưa dám chạy Sport vì sợ nó vượt tốc độ, lại bị các anh Pikachu bắn cho.
Tổng thể em hài lòng về xe.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
Em update thêm chút: hôm qua em chạy cái gần kiệt bình xăng thì đổ gần full bình. Cái chỉ số xăng đột ngột tụt xuống còn hơn 8 lít/100km ở đường đô thị và cứ đều ở đó, chế độ eco. Bác nào thông não em với.

• Like
Reactions: Binka
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Em update thêm chút: hôm qua em chạy cái gần kiệt bình xăng thì đổ gần full bình. Cái chỉ số xăng đột ngột tụt xuống còn hơn 8 lít/100km ở đường đô thị và cứ đều ở đó, chế độ eco. Bác nào thông não em với.
Hi Bác,
Em cũng mới lấy xe, vừa lấy xong cách đây 2 tuần là phi ngay ra cao tốc SG-Trung Lương về Tiền Giang. Em chạy chế độ Smart trong nội thị, ra cao tốc thì chuyển qua Sport thì thấy mức xăng là 10.2L/100Km. Hôm cuối tuần vừ qua em làm chuyến Long Hải, thì thấy mức xăng là 9.2L/100Km, em đi Sport trên cao tốc và Comfort trên quốc lộ. Thấy cũng khá ổn.
Về độ ồn thì em thấy trong TP đi êm, nhưng ra cao tốc hoặc đường trừơng có vài đoạn nghe ồn dưới gầm và nghe tíếng máy xe nhiều (có thể do mặt đường). Nhưng nhìn chung em thấy cách âm ổn vì em để nhạc chỉ ở mức 6-7 là nghe ok.
Cảm giác lái thì em không có gì chê, em cũng thấy đầm, nhưng em có cảm gíac khi lên trên 100km/h thì có vẻ volant rất nhạy, em đánh nhẹ tay lái là xe nó lắc lư ngay :D

Tập Lái
24/3/16
37
43
0
43
Hà nội
Hi Bác,
Em cũng mới lấy xe, vừa lấy xong cách đây 2 tuần là phi ngay ra cao tốc SG-Trung Lương về Tiền Giang. Em chạy chế độ Smart trong nội thị, ra cao tốc thì chuyển qua Sport thì thấy mức xăng là 10.2L/100Km. Hôm cuối tuần vừ qua em làm chuyến Long Hải, thì thấy mức xăng là 9.2L/100Km, em đi Sport trên cao tốc và Comfort trên quốc lộ. Thấy cũng khá ổn.
Về độ ồn thì em thấy trong TP đi êm, nhưng ra cao tốc hoặc đường trừơng có vài đoạn nghe ồn dưới gầm và nghe tíếng máy xe nhiều (có thể do mặt đường). Nhưng nhìn chung em thấy cách âm ổn vì em để nhạc chỉ ở mức 6-7 là nghe ok.
Cảm giác lái thì em không có gì chê, em cũng thấy đầm, nhưng em có cảm gíac khi lên trên 100km/h thì có vẻ volant rất nhạy, em đánh nhẹ tay lái là xe nó lắc lư ngay :D
Chuyển sang Sport em thấy volant đầm hơn.

Em mới chạy Hà nội- Sapa, cao tốc Nội bài - Lào Cai 257km thì tuyến này em chạy Sport thấp nhất là mức 5.7L/100km, và cao nhất khoảng 6.9L/100km, và bình quân khoảng 6.3L/100km. Em nghĩ chấp nhận được. Em mới chạy kịch lên 110km/h, chưa dám chạy tốc độ cao hơn vì trên xe con em 2 đứa dưới 3 tuổi và người già. Bản xăng nên chạy xe êm, mọi người ko kêu ca gì chuyện say xe.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Chuyển sang Sport em thấy volant đầm hơn.

Em mới chạy Hà nội- Sapa, cao tốc Nội bài - Lào Cai 257km thì tuyến này em chạy Sport thấp nhất là mức 5.7L/100km, và cao nhất khoảng 6.9L/100km, và bình quân khoảng 6.3L/100km. Em nghĩ chấp nhận được. Em mới chạy kịch lên 110km/h, chưa dám chạy tốc độ cao hơn vì trên xe con em 2 đứa dưới 3 tuổi và người già. Bản xăng nên chạy xe êm, mọi người ko kêu ca gì chuyện say xe.
Bác chạy hay quá, chứ em chạy bữa giờ (đi trong TP) thì mức xăng báo là 11 lit/100km luôn rồi hahaha.

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
Đồng hồ chỉ lượng xăng tiêu thụ trên xe chỉ để tham khảo cho vui thôi, không chính xác đâu. Các bác xác định chạy phố tốn 12-16 lít 100km, cao tốc khoảng 8 - 10 lít 100km nhé.

Tập Lái
21/11/19
6
4
3
35
E cũng đang lăn tăn cả tháng nay với khoảng tiền đó : sft, sedona, peugeot. E hơi nghiêng về sft. Các bác cho em xin ý kiến nên múc luôn hay đợi 2020 ạ? Trong này nhiều sales quá nên hk biết ai chia sẻ thật tình hay buôn nữa. :(