Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
He he, bác mau lóng thế. Mới bị phản biện mấy câu đã cáu. Thôi để em ném thêm vài viên đá nữa cho bác tắt điện luôn, hố hố

Cái động cơ gắn trên con Optima GT của bác chính là cái động cơ Theta II 2.4 thổ tả của Hyundai. Đây là một trong những động cơ tệ lậu nhất thế giới. Đây:

Seven Engines to Avoid like The Plague

Hyundai and sister company Kia may be winning trophies for quality, but here’s some sobering news: The South Korean automakers are recalling 1.4 million cars and sport utilities because their 2.0-L and 2.4-L four-cylinder engines can spontaneously seize, increasing the possibility of a crash. The Theta II engines were made at Hyundai’s plant in Alabama.
The U.S. National Highway Traffic Safety Administration revealed that metallic debris left behind from the manufacturing process can restrict oil flow to connecting rod bearings. The restriction can increase temperatures and cause the bearings to wear and fail, and the engines can stall and even seize abruptly. An ominous sign is a knocking sound emanating from the engine.
https://www.msn.com/en-us/autos/research/seven-engines-to-avoid-like-the-plague/ar-AAvZ7VM#page=2

Cảm giác đang chạy trên cao tốc mà không biết cái máy nó bị lúp bê lúc nào nó yomost lắm:p
Em đâu có lý do gì để cáu :)) bác k thích hay bác nghĩ ntnao e tôn trọng, chỉ đừng áp đặt lên snghi của ngkhac. Còn về động cơ thì mong bác nghiên cứu thêm :)) topic này hội Optima đã nghiên cứu r nên e k coa gì phải lo cả.
Cảm ơn bác

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Xin chào bác - người đang đi xe giống em và xe em cũng bị tình trạng y như bác (biển số dài gắn phía trước thì khi kích hoạt cảm biến là nó kêu) và cách khắc phục là bẻ 2 mép ngoài biển số cong vô trong xíu là hết ngay tình trạng trên thôi.
View attachment 1986628
Chào bác, bình dương cũng gần hôm nào giao lưu hêh. Đời bác y chang xe em

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Số HP, Nm đều thấp hơn Camry mà sao lại bốc hơn Camry dược nhỉ? Hay là Optima nhẹ cân hơn?
HP máy 2.5 của camry cũng ngang ngửa, cái này e nghĩ do cách làm động cơ thôi. Toy thì họ thích nhẹ nhàng thoải mái nên k bốc thôi ạ

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Xin chào bác - người đang đi xe giống em và xe em cũng bị tình trạng y như bác (biển số dài gắn phía trước thì khi kích hoạt cảm biến là nó kêu) và cách khắc phục là bẻ 2 mép ngoài biển số cong vô trong xíu là hết ngay tình trạng trên thôi.
View attachment 1986628
Bác có dùng facebook thì mời lên hội Kia K5/Optima tham giá cho vui nha

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
E chỉ thấy là Camry chạy lên 120 là rung lắc, còn nếu oánh Optima thì hơn chút, tuy nhiên nếu chạy Passat cùng hạng thì lên 160 vẫn rất đầm, giá cũng khác luôn :D
Có lộn không bác :) Em chạy xe hạng C Focus chạy 160 còn thấy bình thường... gì mà xe hạng D 120 hay hơn tí rung lắc là sao

Hạng B1
29/9/16
67
40
18
29
Bác nào muốn lắp Zestech mình để giá tốt cho. Bác minhcuoc11 qua mà chả thấy bác đâu. Ae giao lưu