Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Tương tự nissan x-trail, bán chạy số 1 TG mà ở VN như con ghẻ

Hạng D
24/8/07
1.663
2.719
113
Bác so sánh thua xa hay đáng xách dép em thấy hơi sai :)) Nếu thích em sẽ cố tìm máy đo đo thử cho bác xem, lốp PS4 thiên về thể thao nhưng nó vẫn rất êm nhé, êm gấp mấy lần con Conti zin của xe.
Còn đáng xách dép thì có thể đua drag :)) phân khúc sedan hạng D này mà máy 2.4 thì chênh lệch nhau k quá 1-2 giây đâu
Nói xách dép thì đúng là rủ đua drag bắt xác đi bác.kkk

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Số HP, Nm đều thấp hơn Camry mà sao lại bốc hơn Camry dược nhỉ? Hay là Optima nhẹ cân hơn?

Hạng B2
14/12/14
326
309
73
35
Tóm lại nó là loài động vật quý hiếm chạy ngoài đường. Ai được nhìn thấy nó ngoài đường chắc người đó phải hên lắm
Định nói câu đó.. bác nói rùi..dân mình ngộ lắm.. đẹp ngon..bổ .. rẻ.. mà hong có ai mua.. ra đường cả tuần ko thấy bóng một chiếc.. trong khi con camy giá gần gấp đôi.. mà chạy như lợn.. hong bit hưởng thụ dì hết..

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Bác lạ thật em đi 2 mẫu lốp khác nhau em thay xong thấy nó khác biệt thì em nói :)) xin phép k bàn luận với bác nữa nhé. Bác cứ đi mua Turanza mà dùng, em đi PS4 của em là xong
He he, bác mau lóng thế. Mới bị phản biện mấy câu đã cáu. Thôi để em ném thêm vài viên đá nữa cho bác tắt điện luôn, hố hố

Cái động cơ gắn trên con Optima GT của bác chính là cái động cơ Theta II 2.4 thổ tả của Hyundai. Đây là một trong những động cơ tệ lậu nhất thế giới. Đây:

Seven Engines to Avoid like The Plague

Hyundai and sister company Kia may be winning trophies for quality, but here’s some sobering news: The South Korean automakers are recalling 1.4 million cars and sport utilities because their 2.0-L and 2.4-L four-cylinder engines can spontaneously seize, increasing the possibility of a crash. The Theta II engines were made at Hyundai’s plant in Alabama.
The U.S. National Highway Traffic Safety Administration revealed that metallic debris left behind from the manufacturing process can restrict oil flow to connecting rod bearings. The restriction can increase temperatures and cause the bearings to wear and fail, and the engines can stall and even seize abruptly. An ominous sign is a knocking sound emanating from the engine.
https://www.msn.com/en-us/autos/research/seven-engines-to-avoid-like-the-plague/ar-AAvZ7VM#page=2

Cảm giác đang chạy trên cao tốc mà không biết cái máy nó bị lúp bê lúc nào nó yomost lắm:p

Hạng C
22/4/12
839
668
108
ai có thành kiến với xe Hàn là do họ chưa bao giờ đi xe hàn mà toàn nghe nói thôi!

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Tại gắn biển dài đằng trước k hiểu sao cái cảm biến nó lại kêu nên em gắn ra sau, mấy bữa nữa đổi biển dài rồi làm bộ khung biển nữa là đẹp :D
Xin chào bác - người đang đi xe giống em và xe em cũng bị tình trạng y như bác (biển số dài gắn phía trước thì khi kích hoạt cảm biến là nó kêu) và cách khắc phục là bẻ 2 mép ngoài biển số cong vô trong xíu là hết ngay tình trạng trên thôi.
Đánh giá Kia Optima - Cảm nhận về xe Hàn cũ sau vài ngàn Kilomet đầu (đã đi 27.000 km lúc mua)

Chỉnh sửa cuối: