Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Em nói thật các bác đi xe 3-4-5 năm mà bán lại 100% là chán cũ thích mới, chứ ko thể có cái ô tô nào đi trong tầm đó mà hư được, chấp cả là xe đi cày cuốc của cty. Đừng nói là xe gia đình, xe gia đình thì cứ mua con xe tầm trung, về chăm sóc kĩ như bác chủ, đi đứng đàng hoàng cẩn thận, bảo trì bảo dưỡng đúng như sách hướng dẫn, các bác đi hết đời các bác mà xe nó hư chịu gì em cũng chịu.
Nhiều bác cứ than xe hàn đi vài ba năm là khung gầm nó xập xệ, em nghĩ chắc nói đùa, chứ đến cái xe Lam từ hồi VNCH nó cũng ko xập xệ khung gầm như các bác tả :)
Ý em là, ô tô mà nói về độ bền nó thừa lắm. Chỉ là em nào điện đóm đầy ra nó sẽ nhõng nhẽo hơn, nhưng cưỡi phê hơn. Em ít điện hơn lành hơn nhưng cưỡi ít phê hơn. Cả 2 em đều đủ khả năng phục vụ các đến già.

Em nhớ có ông nào bên Nhật còn đi con xe cả triệu dặm.

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
cụ tìm hộ xem có cái lexus nào k an toàn 5* k :)))) số 1 chả hãng nào dám nhận đâu. đây là lexus chứ kp toyota nên option nó miên man luôn. đừng ai bảo nls k có j hỏng. mấy con s vs bim 7 đời 2000 op nó cũng chỉ đến ntn thôi. lexus bền hơn xe đức là thật kể cả ht điện lẫn cơ khí. đầy bim 7 vs mer s k đến vài năm đã thấy thay hộp số, thậm chí cơ bản như rôtyun...v....v....
Test an toàn 5* thì crv cũng đủ rồi nè bác.
mer test thực tế mới em mới tin:http://m.kenh14.vn/xa-hoi/xe-merced...-hoang-vao-tram-thu-phi-20150903051417930.chn
http://www.mangtinmoi.com/he-lo-tho...ord-tren-cao-toc-ha-noi-hai-phong-d47663.html
Còn lexus tại việt nam em không tiện up!

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Mới 140000 km mà phải thay vvti, thay FI, thay ron... thì bảo là bền em đến chịu các bác!
Xe to xác nặng và nhiều tiện nghi thì cực kỳ khó bền. Nó kiểu như ngon bổ rẻ 3 yếu tố này siêu lắm cũng chỉ được 2 thôi. Ngon bổ thì ko có rẻ, rẻ bổ thì không ngon, ngon rẻ thì không bổ :p
chưa đến 150k mà thay thế như thế thì ko hề bền. Chỉ có cái đồ Lexus thay lộ cộ với Toyota được nên khả năng sẽ rẻ hơn.
nếu đống thay thế của bác chủ mà vào hãng Lexus thì tổng số tiền nó đã lớn hơn giá trị con xe thời điểm hiện tại rồi.
Nhưng em hiểu, xế nó có cái tình yêu, thích thì mình chăm sóc nó thôi. Chăm ngon thì em nó phục vụ mình ngon.

Tập Lái
21/4/17
9
8
3
42
Đồng Tháp
Xe bác chủ còn đẹp thật :) Nhưng Lé xệ thì e chỉ mê dạng GX470 hay LX570 vì Lé xệ chạy gầm cao mới sướng chứ đi sedan xe Đức vẫn đã hơn :D
Nhiều bác cứ bảo 17 năm đi ít mà thay tùm lum kêu bền đúng là .... (k biết diễn tả sao), xe không chạy đậu 1 chỗ thì đến đến nhớt hay vỏ xe còn phải thay nói chi là mấy cái ron cao su ở cái xứ nhiệt đới này. Các đối thủ cùng đời như S350, 7S có anh nào đang sở hữu dám lên đây bảo thay đồ ít hơn con LS430 mà vẫn hoạt động tốt thì cho mấy người kia mở mang tầm nhìn 1 cái nhé, còn mình dù chưa thấy nhưng mình cũng "đíu tin" có vụ đó :D
Bác nói chí phải ah

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Tấm hình cuối chụp bên rừng quá ảo diệu, e ko mê xe nhiều như mê khám phá phong cảnh trong bài náy. Chúc mừng Oser q9 đã lên báo :D

Tập Lái
18/7/16
1
5
3
31
Em cũng đang chạy con Acura Legend LS 1992, nhà em sử dụng cũng 14 năm rồi, đi cũng dc 170.000mile. Tới giờ vẫn chỉ thay mấy món có tuổi thọ ngắn và định kỳ thôi, không hư hỏng gì, xe hồi đó công nhận bền ghê, tới cái ghế da 25 năm rồi vẫn tốt chỉ bị nứt chứ không có rách.