Hạng D
8/4/12
2.362
7.447
113
Con xe này ngon thì miễn bàn rồi vì nó xài khung gầm rời nên ko có đối thủ (GLS, Q8, X7 đều xài khung gầm unibody), em chỉ hỏi là có xe để giao ko? và nếu có thì lạc là bao nhiêu ?

Triệt tiêu dằn xóc và sự ồn ào từ mặt đường cực tốt. Lexus LX xưa giờ còn nổi tiếng ở độ êm của hệ thống treo khí nén. Nó lướt đi nhẹ nhàng trên đường và êm tới mức khó tin, phù hợp với điều kiện đường phức tạp của VN.
Thực sự thì ở tầm này, khung gầm gì cũng chẳng còn quan trọng nữa, chủ yếu là tập trung vào trải nghiệm của ông chủ ở hàng ghế thương gia thôi và quan trọng nhất là "ông chủ ổng thích là đc" :)
Xin nhắc lại là trải nghiệm này hơn 10 tị lận, nhắc lại 1 lần nữa là hơn 10 tị lận :p, thêm các thể loại đậu phộng nữa thì chắc ngót nghét 13-14 tị

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.782
113
HCM
Đang nói khung gầm rời có gì mà ko có đối thủ ghê vậy. Kho em 1 đống xe khung gầm rời. Từ 500kg đến cả chục tấn. Thời thế thây đổi hình như còn mỗi ông này còn bảo thủ cái khung gầm rời. Innova cũng còn thay đổi bỏ khung gầm rời rồi
Sao anh so thế được. Cái khung gầm rời của chiếc xe 10 tỷ và hệ giảm xóc của nó khác rất xa cái dàn khung sắt trong kho anh. (Mình cũng đi cái xe có khung sắt như anh thôi).

Năm 2016 chạy con LX 570 là thấy êm và dập tắt dao động rất tốt rồi.

Đánh giá Lexus LX 600 VIP: Xứng danh “chuyên cơ mặt đất” cho những trải nghiệm đỉnh cao

Đánh giá Lexus LX 600 VIP: Xứng danh “chuyên cơ mặt đất” cho những trải nghiệm đỉnh cao

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.782
113
HCM
Thực sự thì ở tầm này, khung gầm gì cũng chẳng còn quan trọng nữa, chủ yếu là tập trung vào trải nghiệm của ông chủ ở hàng ghế thương gia thôi và quan trọng nhất là "ông chủ ổng thích là đc" :)
Xin nhắc lại là trải nghiệm này hơn 10 tị lận, nhắc lại 1 lần nữa là hơn 10 tị lận :p, thêm các thể loại đậu phộng nữa thì chắc ngót nghét 13-14 tị
LX có thể không sắc sảo trong nội thất như GLS, không lái hay như X7, không sang như Land Rover nhưng nó ổn định và "lực". Kkk

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Danh sách đặt chờ 3 năm. Giao liền thì mua xe bán suất. Lạc thị trường đang là 5 tỷ. 15 tỷ cho con này để có xe ngay.
Chủ yếu cọc là showroom vì hết đường xe quà biếu phải mua hãng để bán chênh, nhưng tình hình các salon cũng đang vỡ trận, ko biết có dám ôm thêm ko, vì em khách hàng Lex từ 2016, nếu đang hot ko bao h Lex chạy quảng cáo. Chính em đang đặt RX cũng "phong phanh" là bỏ cọc nhiều. Mer Bim thì giảm tụt quần hết rồi, kte lúc này lấy đâu ra nhiều khứa mua xe.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Đang nói khung gầm rời có gì mà ko có đối thủ ghê vậy. Kho em 1 đống xe khung gầm rời. Từ 500kg đến cả chục tấn.kaka. Thời thế thay đổi hình như còn mỗi ông này còn bảo thủ cái khung gầm rời. Innova cũng còn thay đổi bỏ khung gầm rời rồi. Có hãng nào làm khung gầm rời đâu nhỉ?

G-class, Rang Rover, Jeep, GMC, Escalader, Chevrolet Sububan, Ford Expedition...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
nói chung cũng chỉ là con xe bánh ko hơn ko kém:D

Hạng D
3/1/16
1.105
756
113
Danh sách đặt chờ 3 năm. Giao liền thì mua xe bán suất. Lạc thị trường đang là 5 tỷ. 15 tỷ cho con này để có xe ngay.
"Lạc thị trường đang là 5 tỷ. 15 tỷ cho con này để có xe ngay" : Lạc bằng 1/3 giá trị của xe, nể các bác kinh doanh vô đối.

Hạng D
24/2/20
4.484
7.408
113
37
LX có thể không sắc sảo trong nội thất như GLS, không lái hay như X7, không sang như Land Rover nhưng nó ổn định và "lực". Kkk
Ko biết các bác nghĩ sao chứ em cứ nhìn volang Lexus nó toát lên sự yên tâm dù nhìn cái volang nó hơi cù lần so với cái mác xe sang.