Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
Chia sẻ đôi dòng với các bác phía trên:
1. Khung gầm dời e thấy vẫn ngon, vì đi đường nào cũng được, triệt tiêu tiếng ồn ngon, chịu tải tốt hơn. Và ko phải hãng nào cũng làm được xe con khung gầm dời nên các bác đừng mang khung gầm dời xe tải vào (Hyundai, Kia làm xe tải rất tốt nhưng em thấy họ còn làm bán tải khung gầm liền khối. E cho rằng Hyundai, Kia cũng muốn làm bán tải khung gầm dời nhưng chưa làm tốt được như bọn Nhật nên chưa dám ra sản phẩm).
2. E làm qua mấy Bank rồi, mấy ông chủ tịch/chủ bank thực sự chỗ em làm toàn đi LX570, LS500. Còn mấy ông trong Ban Tổng Giám đốc (làm thuê) lại đi Maybach.
3. E cho vay bọn chủ DN sắt thép, BĐS thấy mấy ông chủ cũng rất thích LX570, Land (mặc dù họ thừa tiền đi Maybach) nên lạc 3 - 5 tỷ với nhóm này như muỗi đốt inox.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Chia sẻ đôi dòng với các bác phía trên:
1. Khung gầm dời e thấy vẫn ngon, vì đi đường nào cũng được, triệt tiêu tiếng ồn ngon, chịu tải tốt hơn. Và ko phải hãng nào cũng làm được xe con khung gầm dời nên các bác đừng mang khung gầm dời xe tải vào (Hyundai, Kia làm xe tải rất tốt nhưng em thấy họ còn làm bán tải khung gầm liền khối. E cho rằng Hyundai, Kia cũng muốn làm bán tải khung gầm dời nhưng chưa làm tốt được như bọn Nhật nên chưa dám ra sản phẩm).
2. E làm qua mấy Bank rồi, mấy ông chủ tịch/chủ bank thực sự chỗ em làm toàn đi LX570, LS500. Còn mấy ông trong Ban Tổng Giám đốc (làm thuê) lại đi Maybach.
3. E cho vay bọn chủ DN sắt thép, BĐS thấy mấy ông chủ cũng rất thích LX570, Land (mặc dù họ thừa tiền đi Maybach) nên lạc 3 - 5 tỷ với nhóm này như muỗi đốt inox.
sao xe Hàn ko copy khung gầm rời của xe Nhật hoặc là thuê tụi Đức thiết kế cho bác nhỉ ?

• Like
Reactions: Cu Tom
Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
sao xe Hàn ko copy khung gầm rời của xe Nhật hoặc là thuê tụi Đức thiết kế cho bác nhỉ ?
E thấy bọn Đức mạnh về xe sang, xe hiệu suất cao thôi, còn khung gầm dời e thấy bọn Nhật, Mỹ làm tốt hơn.

• Like
Reactions: requatroivn
Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
Xe này chỉ có ngồi thôi chứ lái thì ối á oái luôn
Tối qua em đưa xe về gara, gặp ông lái LC300 mới tinh vừa bị va quệt tróc ít sơn ở cửa, thấy mặt lái xe cũng tội thật, sáng ra ko biết giải trình với chủ xe kiểu gì.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Tối qua em đưa xe về gara, gặp ông lái LC300 mới tinh vừa bị va quệt tróc ít sơn ở cửa, thấy mặt lái xe cũng tội thật, sáng ra ko biết giải trình với chủ xe kiểu gì.
Đúng tội, ba cái xe Lexus thì chủ toàn ngồi sau.
Đâu quan tâm gì đến đau đớn của người lái!

• Like
Reactions: Cu Tom
Hạng B1
14/11/07
54
4.235
83
Nho đối với mình còn rất xanh.
Nhưng theo cảm quan con lexus LX đứng kế con Range Rover đời 2022 mới nhất nhìn như anh nông dân kế bên quý tộc. 1 con thanh thoát sang trọng, 1 con lại có vẻ cục mịch, lực điền.

Đương nhiên đẹp xấu từ góc nhìn mắt mỗi người thôi.

Và độ bền thì Lexus hơn, nhưng bọn giàu có phương Tây tiền tấn nó quan tâm gì đâu.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Có 2 vấn đề, một là giá thành.
Quan trọng hơn, Toy nó có TPS thần thánh, làm sx cùng nhập máy một nơi nhưng ra thành phẩm có khi rất khác nhau, những ngành nghề cả nghìn chi tiết lắp ráp vào càng dễ sai sót, nên oto mua xe thế hệ Facelift là an tâm nhất, fixed hết lỗi rồi.
Vì vậy ae mới lo vụ xe điện VF, vì ko kế thừa quy trình sx cũ của LuxA, coi như chuột bạch lại từ đầu.

Hạng B1
26/4/21
53
37
18
33
Hà Nội
www.facebook.com
Con xe này ngon thì miễn bàn rồi vì nó xài khung gầm rời nên ko có đối thủ (GLS, Q8, X7 đều xài khung gầm unibody), em chỉ hỏi là có xe để giao ko? và nếu có thì lạc là bao nhiêu ?
Mẫu LX 600 này đặt hàng chính hãng thì thời gian chờ là 2024 bác ạ, còn các showroom ngoài có xe chào giá vô biên, chưa chắc đã là các xe phân phối tại thị trường Việt Nam nên cũng có nhiều điểm khác hạn chế so với xe cho thị trường VN.

• Wow
Reactions: quannguyentsnct